Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมนานๆ จะช้าลงเกี่ยวมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ง่ายๆคับ ถ้า cpu ร้อน เครื่องร้อน ก้ช้าอะ

Comment

ต้องใช้โปรเเกรมประเภท FREE RAM ดูสิครับมันจะคืนเเรมกับโปรเเกรมที่เคยเปิด

Comment

CPU ก็เหมือนหลอดไฟเเละ เปรีบยเทียบนะ ใช้นานๆมันก็เสือบสพาบ

Comment

มีส่วนนิดหน่อย
          ก็เคลียร์พวกขยะต่างๆ และ จัดเรียงข้อมูล HDD นะ

Comment

ส่วนตัวผมก็เปิดคอมทิ้งไว้ตลอดนะครับ แต่ผมจะ Restart เครื่อง 1 ครั้งตอนเช้าครับ เพื่อให้มันคืน Ram ที่ค้างไว้

Comment

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล
              โปรดใช้วิจารณยานในการอ่าน

Comment

มีความรู้สึกช้าลงหน่อยๆครับ

Comment

ไม่หรอกครับขนาดคอมผมเปิดเป็นเดือนเลยครับยังไม่ปิดเลยครับไม่เป็นอะไรหรอกครับ น้องเปิดบอทตลอดครับ

Comment

Working...
                  X