Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิดคอม พัดลมหมุนแต่ จอไม่ติด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลืมบอกครับ ถ้าปิดเครื่อง แล้วมันจะเปิดไม่ได้ แต่ถ้ารีสตาส์ จะรีได้

Comment

ผมว่าน่าจะอยู่ที่เมนบอร์ดนะ ไม่เเน่ใจอะ

Comment

ผมเจออะไรแปลกๆมาใหม่อีกละครับ คือวันนี้bootเครื่องติด แล้วมันก็ขึ้นCMOS Error อะไรเนี่ยแหละ แล่วก็รอ10วิ ละมันก็บูทเครื่องใหม่ ใช้ตามปกติ แต่ถ้าปิดคอมเมื่อไหร่ก็ เปิดไม่ติดอีก แต่พุ่งนี้จะยกไปพันทิพย์ละ = =

Comment

ไบออส ซะละ่มั้งท่าน

Comment

ลองแฟล๊ชไบออสดูก่อนครับ หายจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปพันธ์ทิพย์

Comment

แหะ ๆๆ

ผมเคยคล้ายๆแบบนี้แต่ไม่มีอาการอันหลัง

ของผมมัน การ์ดจอเดี้ยงนะครับ

Comment

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
                จากที่เจอเองกะตัวคือมันบูทเข้าวินโดว์ไม่ได้ แล้วไฟฮาร์ดดิสแดงตลอด สาเหตุ>>>>สายsataเข้าฮาร์ดดิสมันหลวมครับ ระวังสายsataมันค้อนข้างหลวมครับสำหรับบางยี่ห้อ เพียงแค่ผมเอาไม้ขนไก่เข้าไปปัดฝุ่นหน่อยเดียว เล่นซะมืนเลยกว่าจะเจอ แต่ของเจ้าของกระทู้บูทผ่านหน้าไบออสมายังครับที่ว่ามันไม่ติด..รอท่านอื่นมาตอบดูมั่งเผื่อจะเจออีกหลายสาเหตุ

^
                ^
                ^
                ผมเป็นบ่อยครับอาการนี้ แบบว่าสะเออะอยากทำความสะอาด แต่แกะออกมาโดยไม่มีความรู้
                ถ้าให้บอกคงเกี่ยวกับ สายที่พี่เขาบอกมานะครับ
                เอาเป็นว่าใจเย็นๆ แกะมาเสียบใหม่ช้าๆ แน่นๆ ดูทั่วๆๆ ไล่ทีละจุดน่าจะได้นะครับ
                แล้วมันจะเข้าหน้าไบออสได้ครับ

Comment

ลองใช้ยางลบถู pin ของ ram ดูก่อนนะครับ แล้วลองเปิดอีกรอบ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                    ลองใช้ยางลบถู pin ของ ram ดูก่อนนะครับ แล้วลองเปิดอีกรอบ
                    ตามนี้เรย

Comment

Working...
                    X