Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันคืออะไรหรอครับเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันคืออะไรหรอครับเนี่ย

มันคืออะไร แล้วมีวิธีแก้ไหมครับรำคาญจริงๆมันขึ้นมาตอนเข้าวินโดว์ทุกทีเลย

คือว่า ลองไปลบ ออกก่อน ได้มั้ยครับ เผื่อ มันจะได้ไม่ถามหาไฟล์ นี้ ลองไปลบ ใน เซฟโหมด ก่อนนะครับ หรือลอง เข้าไปใน msconfig>Startup ลองเลื่อนหาตัว ที่มี svchost.exe ดูนะครับ แล้วติ๊กมันออกก่อนว่ามันจะหายเปล่า จากนั้น ค่อยมาบอกว่าเป็นไงครับ

Comment

ลบแล้วก็ไม่หาย msconfigก็ไม่เจอมันอะครับ บ้านผมต่อแลนด้วยครับตอนนี้ทั้งบ้านแล้วครับ

Comment

เป็นที่เครื่องอื่นด้วยหรอครับ งั้นคง ไวรัสแล้วแหละ

Comment

งั้นสแกนน่าจะหายไหมครับผมกะจะลงnorton2008อะครับ

Comment

น่าจะหายครับ แต่ผมคิดว่าน่าเป็น ไวรัสกิ๊กก๊อก ที่มากับแฮนดี้ไดว์ อ่ะครับ แต่อย่าไปลบตัวที่มันอยู่ใน system32 ล่ะครับ ถ้าอยู่นอกนั้นก็จัดลบไปเลยครับ

Comment

รับทราบครับ

Comment

Working...
              X