Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอ ต้อง sumsung จริงหรือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจอ ต้อง sumsung จริงหรือ?

ผมไปถามกี่คน ก็บอกว่า จะซื้อจอก็ต้องของ sumsung
    ใจจริง ผมชอบ LG มากกว่าแต่เพื่อนบอกมาว่า ของ LG คนส่งแคมกันเยอะ
    หรือทั้งหมดเป็นแค่คำพูดที่อยากจะขายของเท่านั้น จากพวกเจ้าของร้าน

ผม ก็ใช้ samsung ครับ 713n 17 นิ้วครับ เคลื่อยย้ายบ่อย ไม่เห็นเป็นไรด้วยครับ แฟนผมแนะนำให้ใช้ ตอนแรกเลยราคา 12000 ตอนที่ผมซื้อ 9975 ตอนนี้ ประมาณ 7000แล้วมั้งครับ แต่ในเป็น VGA ไม่ใช่ DVI นะครับ

ยกนิ้วให้

Comment

ซัมซุงก็ถือว่าดีนะครับ ถูกดี เลือกให้เพื่อนมาหลายคนละ แต่ไม่ได้ถึงกับ lcd ต้องซัมซุง

Comment

ผมชอบ philips มากก่างับ

Comment

sumsung ดีมากคับ ถูกด้วย สวยอีก ใช้มาจะสองปีแล้วเปิด 20hr+ต่อวัน ยังไม่มีปัญหาเลยครับ เว้นแต่ปุ่มเปิด-ปิด เริ่มไม่ดี ตอนนี้เลยต้องตั้งให้จอดับเองแทน

Comment

จอก็ดีแต่อย่างอื่นมายหวายยยย

เข็ดจนตายยี่ห้อนี้

Comment

samsung 710-713n ซื้อมา เกือบ 10 ตัว

เสียไปตัว เครม 0 ใหญ่ สีลม อาทิดนึง ได ก็ โอเคนะ

Comment

Sumsung เป็นผู้ทำเทคโนโลยีด้าน LCD ครับ ราคาของสินค้าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ซึ่งซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung ไปผลิต อาทิ Sony Phillips LG พวกนี้ซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung อีกที แนะนำเลือกใช้สินค้าจากเจ้าของเทคโนโลยีดีกว่าครับ แรงกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                  Sumsung เป็นผู้ทำเทคโนโลยีด้าน LCD ครับ ราคาของสินค้าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ซึ่งซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung ไปผลิต อาทิ Sony Phillips LG พวกนี้ซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung อีกที แนะนำเลือกใช้สินค้าจากเจ้าของเทคโนโลยีดีกว่าครับ แรงกว่าเยอะ
                  Sony ไม่ได้ซื้อเทคโนโลยี Samsung ไปผลิตครับ

จริงๆแล้ว Sony กับ Samsung ใช้ Vendor ในการผลิตที่เดียวกันครับ

โรงงานเดียวกัน แต่แยกเป็นสองสายพาน

โรงงานนี้ ผลิตตามคำสั่งที่รับจาก Sony และ Samsung แต่ไม่ใช่โรงงานของทั้ง Sony และ Samsung ครับ

ง่ายๆคือ โรงงานนี้ รับ Blueprint จากทั้งสองที่ แต่ไม่ได้เป็นของบริษัทไหนเลย

Comment

BenQ FP73G มาอ่าน ๆ ดูเห็นเค้าบอกยี่ห้อนี้เคลมกันน้อย ก็เลยซื้อมา

ก็ใช้ดีค่ะ เว้นวันแรกหน้าแตกยับ นึกว่ามันเสีย ยกไป ปกติทุกอย่าง เป็นที่ vga เราเองที่แสดงผล

ไม่ดี - -" อิๆ

Comment

ผมเห็นด้วยนะ

Comment

เบนคิว ครับ ผลิตเอง รับOEM ด้วยนา

Comment

BenQ เรยครับ พี่ๆที่เค้าเล่นกล้องกันเค้าบอกว่าเวลาดูรูปในคอม
                          ให้ภาพที่เนียนดี มีปันหาน้อยด้วยครับ อีกอย่างก็คือไม่แพงจนเกินไปนะครับ
                          ไม่เหมือนSony 19นิ้ว 19900 อ่ะ ซื้อจอแทบจน

Comment

samsung คับ ผมเคยซื้อ 710 712 713 740b 740n 172x 173p นับตัวไม่ถ้วน ไม่เคยมีปัญหา

Comment

LG-Philips-Sony
                              3ยี่ห้อนี้ที่ผมไว้ใจ
                              ส่วนSamsungโดนผมแบนไปแล้วบริษัทนี้

Comment

Working...
                              X