Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดถึงทุกคนรุ่นเก่ารุ่นใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แอบมาส่องของมือสองประจำครับ

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
      ocz unlimitpc vmodtech เมื่อก่อนอ่านรีวิวแทบทุกบทความเลย ตอนนี้ไม่ค่อยได้ตามแล้ว
      เหมือนกันเลย

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
        จำไม่ได้แล้วว่าบัญชีเก่าปีไหน เคยสมัครอีกรอบไหม
        สมัครเข้ามาหา X2 3800+ ตอนนั้นพันทิพขาดตลาด เหลือเชื่อหาซื้อไม่มีใครขาย
        สมัยนั้นเวบบอร์ดแตกต่างจากปัจจุบันมาก แต่จำหน้าตาไม่ได้แล้ว

มีกระทู้ในตำนานหลายกระทู้ ที่ผมจำได้นะ
        - เคสโนบิที่ไม่เคยมีใครได้ของ
        - กระทู้พี่ท่านนึงที่ขายPSUแล้วชิ่งไปเป็นแสน โปรไฟล์แกดีมาก เคยซื้อเคสผมด้วย ตอนที่เกิดเรื่องคือช็อคกันทั้งบอร์ด
        - กระทู้เครมDFIกับร้านTK จนเฮียต้องออกมาโพสให้ข้อมูลเอง
        - กระทู้เถียงอะไรกันไม่ทราบเรื่องOCแล้วพนง.ของCom7เข้ามาเถียงกันไฟแลบ สุดท้ายคนที่อ้างว่าเป็นพนง.Com7ถูกไล่ออก (ไม่รู้ถูกไล่ออกจริงไหมนะ)
        - กระทู้HWHลงราคาX1950Proผิดเหลือ2พันกว่ามั้ง มีคนซื้อได้จริง ลงผิดไม่กี่ชม.กลายเป็นตำนานVGAราคาถูกแบบไม่ตั้งใจ
        นึกออกเท่านี้ ใครนึกไรออกมาเล่าสู่กันฟังมั่ง
        เหมือนนั่งไทแมทชีน

Comment

ตั้งแต่รู้จักเวปนี้ ก็ทำให้ผมเสียเงินไปไม่น้อย ^^

Comment

Originally posted by pleman111 View Post
            เหมือนนั่งไทแมทชีน
            มีอภิมหากาพย์ Pre order ครั้งประวัติศาสตร์ด้วย

Comment

ชอบช่วงนั้นมากครับ ผมเริ่มเล่นหัดประกอบเอง จำได้ว่าการ์ดจอ ตระกลูnvidia Geforce7พันGT เดินพันธุ์ทิปหัวใจมันพองโตหวือหวา และก็จำได้ว่ามีพี่USERนึงที่ประกอบเครื่องการ์ดจอ 8800GTทำSLI กันหลายๆตัวสุดมาก
              Last edited by vonabe; 21 Apr 2020, 21:19:01.

Comment

ไม่ได้เข้ามาหลายเดือน
                ID เด็กน้อยแอบมาขุด
                Last edited by CPU; 31 Jul 2020, 08:47:55.

Comment

Originally posted by XP_armor View Post

รู้สึกแบบเดียวกันเลยครับ

OCZ ผมก็เข้าบ้าง นานๆที แต่จะเข้ามาแบบไม่ log in นะครับ ยกเว้นเจอประเด็นน่าสนใจ อยากแสดงความเห็น ค่อย log in
                  ส่วนเวลาจะซื้อคอม หรือ upgrade คอม ผมไปหาข้อมูลที่อื่นแล้วครับ เพราะใน webboard แทบไม่มีอะไรแล้วจริงๆ
                  ไปเว็บไหนครับ

Comment

อยากให้มีกระทู้แข่งปั่นคะแนนใหม่ๆ มาอีกครับ ผมว่าสร้างมิตรภาพในบอร์ดดี

ผลัดกันแพ้บ้างชนะบ้าง ไว้เปรียบเทียบคะแนนกัน

สมัยก่อนผมจำได้ว่ามีเยอะกว่านี้นะ หรือมันมีแต่ Benchmark เดิมๆ ไม่รู้

Comment

ตามอ่านรีวิว Hardware มาตั้งแต่ปี 2000 สมัครสมาชิกเพราะจะซื้ออะไรนี่แหละจำไม่ได้ แก่แล้ว

Comment

เคยเซฟบอร์ดสมัยก่อนปี 2006 ไว้อ่านตอนนี้หายไปหมดละเสียดาย

Comment

Comment

ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ..

Comment

ผมคนรุ่นใหม่ครับ อิอิ

Comment

แค่ไหนถึงจะเก่า อิอิ

Comment

Working...
                                X