Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!!! จอผมทำไมกลายเป็นอย่างนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อมรเลยครับ ใช้ราคาเหมาจ่ายเลยถามที่ร้านดูนะครับ ซ่อมได้ก็เสียตังค์ ซ่อมไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียตังค์

Comment

จอวาย์ยังไม่น่าจะหมดประกันนะครับยังไหม่ๆอยู่เลย

Comment

Originally posted by edd View Post
        จอวาย์ยังไม่น่าจะหมดประกันนะครับยังไหม่ๆอยู่เลย

พอดีตัวนี้มันเป็นของไม่มีประกันครับ แย่เลย

เดี๋ยวยังไงจะลองเอาไปให้ที่อมรดูครับ เผื่อจะแก้ไขได้

Comment

เอาใจช่วย ขอให้ซ่อมได้!!

Comment

ภาพสุดท้าย พึงเป็นวันนี้เองแต่เป็นตอนบูทเข้าวินโ้แต่เป็นแปปเดียว ทีเดียวแล้วก็ไม่เป็นอีกเลย

Comment

อาการโหดสุดๆเลยอ่ะ

Comment

จอ lcd ข้างในประกอบด้วย ซับพลาย เมนบอร์ด Inverter panel
                ส่วนการทำงานแต่ละอย่างเอาไว้ว่างจะบอก ถ้าให้ผมสันนิ ผมให้ลองกด osd ดูก่อนว่ามันมีครึ่งหนึ่งหรือเปล่า ถ้า osd มีครึ่งหนึ่ง แสดงว่า panel เสีย ถ้า osd เต็ม เมนบอร์ด เสีย
                osd ไอ้ตัวที่มันโผ่ลมาเมื่อกดปุ่มของจอ

Comment

นี่แหละผลของการดูคนเดียวไม่ยอมแบ่งผมดู

Comment

รุ่นกับผมเลยง่ารู้แต่ว่าใช้มาปีนึงแระ ปุ่มเปิดปิดจอมันไม่ค่อยดีอะปกติแต่ก่อนกดเบาๆก็ติดเดี๋ยวนี้ต้องกดแรงขึ้นง่า

Comment

.. ดีทีขาดช่วงบน ขาดช่วงล่างคงเซ็งกว่านี้

Comment

นี่แหละซัมซุงที่ใช่อยู่เป็นเส้นจางบนลงล่างเหมือนกันครับ 2 เส้น

ถ้าเป็นจุดๆยังพอรับได้นี่เล่านล่อเป็นเส้น

Comment

Originally posted by Pandora View Post
                          จอ lcd ข้างในประกอบด้วย ซับพลาย เมนบอร์ด Inverter panel
                          ส่วนการทำงานแต่ละอย่างเอาไว้ว่างจะบอก ถ้าให้ผมสันนิ ผมให้ลองกด osd ดูก่อนว่ามันมีครึ่งหนึ่งหรือเปล่า ถ้า osd มีครึ่งหนึ่ง แสดงว่า panel เสีย ถ้า osd เต็ม เมนบอร์ด เสีย
                          osd ไอ้ตัวที่มันโผ่ลมาเมื่อกดปุ่มของจอ
                          osd มีครึ่งนึงครับ สงสัยจอจะไปสวรรค์ซะแล้ว

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          นี่แหละผลของการดูคนเดียวไม่ยอมแบ่งผมดู
                          555

Originally posted by v313 View Post
                          รุ่นกับผมเลยง่ารู้แต่ว่าใช้มาปีนึงแระ ปุ่มเปิดปิดจอมันไม่ค่อยดีอะปกติแต่ก่อนกดเบาๆก็ติดเดี๋ยวนี้ต้องกดแรงขึ้นง่า
                          อยู่ได้ทนกว่าของผมอีก

Originally posted by nasekas View Post
                          .. ดีทีขาดช่วงบน ขาดช่วงล่างคงเซ็งกว่านี้
                          ตอนนี้ดูเรื่องไหนนึกว่ากำลังดูเรื่อง "ผีไม่มีหัว" ทุกเรื่องเลยครับ
                          แต่ถ้าขาดช่วงล่างคงต้อง "ผวน" ชื่อเรื่อง

Comment

Originally posted by romeo View Post
                            นี่แหละซัมซุงที่ใช่อยู่เป็นเส้นจางบนลงล่างเหมือนกันครับ 2 เส้น

ถ้าเป็นจุดๆยังพอรับได้นี่เล่านล่อเป็นเส้น

ซัมซุง ซัมซวย จริงๆครับ

Comment

บอกแล้วว่าให้ใช้ Dell ครับ แบบนี้เคลมถึงบ้านเลยครับ

Comment

Originally posted by nasekas View Post

Comment

Working...
                                X