Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพิวเตอร์สามารถใส่ CD-ROM ได้สูงสุดกี่ตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมพิวเตอร์สามารถใส่ CD-ROM ได้สูงสุดกี่ตัวครับ

คอมพิวเตอร์สามารถใส่ CD-ROM ได้สูงสุดกี่ตัวครับ

แบบIDEนะงับ

Comment

1 Port IDE ใส่ได้ 2 ตัว
      แล้วเมนบอร์ดที่ใช้มีกี่ Port ละ

Comment

ก็อยู่ที่ท่านจะใส่แล้วก็บอร์ดรองรับได้มากสุดเท่าไหร่ เพราะบอร์ดรุ่นใหม่มีช่อง IDE มาช่องเดวเท่ากับใส่ได้ 2 ตัว แต่ cd-rom รุ่นใหม่ๆก็รองรับแบบ sata แล้วนะคับ

สรุป อยากใส่เท่าไหร่ก็ได้ แต่ต้องดู บอร์ด ด้วยนะคับว่า สามารถติดตั้งได้เท่าไหร่

แนะนำนะคับ พื้นฐาน 2 ตัวก็พอคับท่าน

Comment

mainboardผมมีช่องIDE 2ช่องก้อใส่ได้มากสุด4ตัวหรอครับ ^_^

Comment

ถ้ามี 2 ช่องก็ใส่ได้ 4 ตัวครับ แต่ดูด้วยนะครับว่าอีกช่องที่ว่าไม่ไม่ใช่พอร์ทไดร์A

แต่โดนปกติใช้งาน2ตัวก็น่าจะพอนะครับ ใส่เยอะเปลืองตัง อิอิ

Comment

สายมันมี 3 port
              ด้านนึงเสียบเข้าบอร์ด เหลือสอง port เสียบ cd หรือ hdd + cd ครับ

Comment

Working...
              X