Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง MB หน่อยคร้าบ อยู่ดีๆ มานก็ร้องซะง้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง MB หน่อยคร้าบ อยู่ดีๆ มานก็ร้องซะง้าน

ผมใช้บอร์ด Asus P5B-E กับ E2160@3.2 (400*8) Vcore 1.45

พอรีสต๊าดเครื่องมามันก็ร้อง ตี๊ดดดด ติ๊ด ติ๊ด เป็นเสียงยาว 1 ครั้ง ต่อด้วยเสียงสั้นอีก2 ครั้งครับ อยากรู้ว่ามันเป็นที่ผม OC หรือป่าว หรือว่าเป็นที่อะไรครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ครับ มันรองหาแรม คือ OC ด้วยค่าที่ไม่เสถียรครับ เครียร์ใบออส ครับ แล้ว ปรับใหม่ครับ

Comment

รายละเอียดน้อยไปหน่อยง่ะตะเอง แต่สรุปว่าเครื่องไม่เสถียรนั้นแหละ
      มีไฟในส่วนอื่นให้ไล่กันอีกตั้งเยอะ แถมเล่นแรมที่เท่าไหร่ ต้องลองลงรายละเอียดให้แหล่มกว่านี้อีกนิดนะงับ จะได้ช่วยให้ได้คำตอบที่ตรงจุด และรวดเร็วขึ้น....

Comment

หรือว่าจ่ายไฟแรมน้อยไปหรือป่าวครับเนี่ย 1.90V อะครับ 5-5-5-15@800 แรมบ้านๆ เลยนะคับ Kingston Value

Comment

Working...
        X