Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมกะลังจาออกคอมใหม่ ไม่เอาและเหมือนกัน
    เห็นบอกว่าประกันต่างที่ก็ราคาต่างกัน

ผมว่ายกกระทู้นี้ไว้บนๆนะครับเพื่อผลประโยชน์ผู้บริโภค

Comment

เมื่อก่อน เคลม HDD กับ D-com 3 วันได้ตัวใหม่เลยนะ ( แกะซองหรือเปล่าไม่รู้ แต่สภาพใหม่มาก )

Synnex เปลี่ยน MB ก็ได้ตัวใหม่ ( สภาพใหม่มากเหมือนกัน + อุปกรณ์ครบ )

Com7 เคลม VGA ไป 1 ตัว สภาพอย่างกับผ่านสงครามมา เลยให้ไปเคลมใหม่ เลยได้ตัวสภาพใหม่า

ระยะเวลาเคลมของทั้ง 3 ค่ายนี้พอ ๆ กัน 3-5 วัน

หมายเหตุ เรื่องพวกนี้มัน 3 ปีมาแล้วนะ
      Last edited by nameless; 24 Apr 2008, 13:02:05.

Comment

ชิบหายแล้ว Asus EN88GT ผม dcom ด้วย

Comment

เลวคอม คือชื่อจริง

Comment

โชคดีใช้ Com7

Comment

Originally posted by win14 View Post
              Synnex เจ๋งที่สุดครับ
              เห็นด้วยอย่างยิ่ง

Comment

โชคดีทั้งเครื่องมีแค่ combo+dvd-rw เท่านั้น เป็นของเก่าจากชุดที่แล้ว นอกนั้น ไม่ได้แอ้มแ่น่นอน อิอิ

Comment

เคลม HDD กับ D-com ง่ายครับต้องมาเครมที่ เซียร์รังสิตนะ ครึ่ง ช.ม.ก็ได้แล้วคัรบ แต่พวก Board รุ่น TOP นี้นานมากครับ ผมโดนมา 2 อันแล้ว
                  อันแรก P5W DH ตอนออกมาใหม่ๆ พังตั้งแต่วันแรกเครมไม่ได้ครับ เค้าบอกต้องส่งไปต่างประเทศไม่มีของในสต็อก่่
                  สุดท้ายซื้อมาหมื่นกว่า แต่ต้องขายคือนร้าน ไป 7500 จำได้ขึ้นใจ อันที่ 2 ก็อันนี้แหละกะว่าไม่น่าจะซวยซ้ำ 2 รอบแล้วรองดูอีกทีวะ คราวนี้ blitz ใช้ได้ไม่่่ถึง ปีเลยเสื่อกพัง เอาไปเครม ได้ของมาแต่ใช้ไม่ถึงเดือนพัง เครมรอบสอง ดันตัดประกันกูอีก หาว่ามีคราบเกลือ ทั้งที่เป็น BOARD ที่มันรับเครมไปตอนแรกมันก็ส่องแล้วไม่มีอะไร
                  แล้วมันจะมีประกัน ทำไรวะ เหลืออีกต้อง 2 ปีมาตัดประกันเซ็งเเม่งจริงๆ

Comment

อ่านแต่ละความเห็นแล้วสยองอะ........
                    คงต้อง***งๆไว้

Comment

• เดี๋ยวนี้ Dcom กลายเป็นแบบนี้แล้วหรอครับ

พี่ผมเพิ่งจะไปซื้อโน๊ตบุคร้านนี้

เสียดาย...

Comment

• มาอัพเดชเรื่องการเครม board ผ่านไป 1 เดือนนับตั่งแต่วันที่ 7 เม.ย.ยังไม่มีการตอบกลับจาก ดีคอม
                        ขาดฝาก TKcom เป็นคนดำเนินการในการเครมยังเป็นอย่างนี้ แล้วคนปกติอย่างเราจะทำอย่างไง สุดยอดจริงๆ

Comment

• Originally posted by apichate View Post
                          เคลม HDD กับ D-com ง่ายครับต้องมาเครมที่ เซียร์รังสิตนะ ครึ่ง ช.ม.ก็ได้แล้วคัรบ แต่พวก Board รุ่น TOP นี้นานมากครับ ผมโดนมา 2 อันแล้ว
                          อันแรก P5W DH ตอนออกมาใหม่ๆ พังตั้งแต่วันแรกเครมไม่ได้ครับ เค้าบอกต้องส่งไปต่างประเทศไม่มีของในสต็อก่่
                          สุดท้ายซื้อมาหมื่นกว่า แต่ต้องขายคือนร้าน ไป 7500 จำได้ขึ้นใจ อันที่ 2 ก็อันนี้แหละกะว่าไม่น่าจะซวยซ้ำ 2 รอบแล้วรองดูอีกทีวะ คราวนี้ blitz ใช้ได้ไม่่่ถึง ปีเลยเสื่อกพัง เอาไปเครม ได้ของมาแต่ใช้ไม่ถึงเดือนพัง เครมรอบสอง ดันตัดประกันกูอีก หาว่ามีคราบเกลือ ทั้งที่เป็น BOARD ที่มันรับเครมไปตอนแรกมันก็ส่องแล้วไม่มีอะไร
                          แล้วมันจะมีประกัน ทำไรวะ เหลืออีกต้อง 2 ปีมาตัดประกันเซ็งเเม่งจริงๆ
                          HDD เพื่อนผมก็ไปเคลมที่ Zeer Dcom Seagate 160GB เร็วมากครับ3ชม. แต่ขอโทษใช้งานไม่ได้ครับเน่าเปิดเครื่องไม่ได้เลยเอากลับไปให้เทสอีกรอบ
                          เน่าจริงและรอบนี้ของไม่มี สรุปศริอายุ HDD รวม 3เดือนครับสำหรับการเคลม
                          โคตรไวเลย 3เดือนของผมดดนไป2เดือนจนย้ายมา synnex แล้วครับ
                          ปล.Mainboard ผมก็ DCOM นะดีที่มันไม่พังทั้งเครื่องมีแค่ DVD-RW กับ Mainboard นี่แหละที่ของ DCOM นอกนั้น synnex ARC com7

Comment

• เวรแล้ว CPU กะ HDD เพิ่งถอยมาด้วย
                            ขอให้อยู่รอดถึงปีด้วยเถอะ

Comment

• ตอนนี้ผมเคลมบอร์ด M2N ไปงับ

แร้วจามาเล่าหั้ยฟังว่า DCOM หรือ........ ที่ตึกคอมศรช. เปงไงบ้าง

ปล. ยังเสียวๆอยู่งับ กลัวเจอปันหาเหมือนที่เพื่อนๆเจอกาน

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                                HDD เพื่อนผมก็ไปเคลมที่ Zeer Dcom Seagate 160GB เร็วมากครับ3ชม. แต่ขอโทษใช้งานไม่ได้ครับเน่าเปิดเครื่องไม่ได้เลยเอากลับไปให้เทสอีกรอบ
                                เน่าจริงและรอบนี้ของไม่มี สรุปศริอายุ HDD รวม 3เดือนครับสำหรับการเคลม
                                โคตรไวเลย 3เดือนของผมดดนไป2เดือนจนย้ายมา synnex แล้วครับ
                                ปล.Mainboard ผมก็ DCOM นะดีที่มันไม่พังทั้งเครื่องมีแค่ DVD-RW กับ Mainboard นี่แหละที่ของ DCOM นอกนั้น synnex ARC com7
                                ผมเองตอนนี้ฝึกงานอยู่ที่ร้าน 1 ในเคลือของ COM7

เห็นพี่ที่ร้านบอกว่า พวกบอร์ดเทพเนี่ยเวลาส่งเคลมต้องแพ็กส่งเข้ากทม.

แล้วกทม.ก้อจะแพ็กกันกะแทกอย่างดี รึป่าวไม่รู้ ส่งมาที่แหลมฉบังอีกที

เพื่อส่งของขึ้นเรือไปเคลมต่างประเทศ

ปล. พี่ที่ร้านเค๊าบอกว่าบอร์ดเทพๆ เคลม 2 ครั้งก็หมดปะกันละ

Comment

Working...
                                X