Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่า ส.ค.บ. เป็นแค่เสือกระดาษ ไม่จริงอย่าไปเชื่อ ฮิๆ ของเค้าดีจริงนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปรกติเวลาผมซื้อ LCD Mon. ผมจะเช็ค dead ที่ร้านเลย
    ขนาดคนมากๆอย่างงาน Commart ผมยังยืนเช็คอยู่นานเลย เพราะเข้าใจเงื่อนไขว่าเขาไม่รับเปลี่ยนถ้ามีจุด ...บลาๆๆๆ

ถ้าผมตรวจแล้วไม่เจอ แต่ดันมาเจอที่บ้าน ก็คงรับเงื่อนไขใช้ไปแหละครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่วิ่งจนได้ตัวใหม่ ...........เก่งจริงๆ

Comment

ร้านนี้อยู่ได้เพราะมันขายถูกครับ แต่ไม่ค่อยสนใจหรือใส่ใจลูกค้า

ส่วนเรื่อง Vat ร้านนี้ ได้ข่าวว่าลูกจ้างโกง Vat ครับ โดนไล่ออกไปแล้ว

Comment

มันขายถูกจนหน้ากลัวอะครับขนาดผมยังหลงเดินเข้าไปดูเลย แต่ก็ห้ามใจไว้เพราะชื่อมันนี่แหละ

Comment

จัดเลยครับ ร้านที่ไม่น่า ซื้อ จะได้ รู้ๆกันไป

ดันๆๆๆๆๆ หัยทุกคนได้ดูกัน

Comment

จานๆ

Comment

ผมว่าเรื่อง vat ไม่ต้องไปพูดถึงเลยคับ พี่น้อง ถ้า สรรพกร เข้าไปตรวจนี้โดนกัน ค่อนตึก ส่วนมาก ร้านไอที ที่ขายราคาถูกได้มีการเปิดบิลซ้อนทั้งนั้นคับ บิลจิงยืนสรรพกร กับบิลที่มือลูกค้า จะคนละใบกันคับ ทำกันมาน้านแล้ว อยากให้จัดการหนักๆๆ เหมือนกัน

ปล. ร้าน สปีด ขายถูกมาแต่ไหนแต่ไร แต่บริการ ก็ถูกตามไปด้วยคับ ในชีวิตไม่เคยคิดเหยียบเข้าไปเลย

Comment

ดันๆ ให้คนรู้เยอะๆ

Comment

ดันอย่างแรง!!!!
                  ใน1000 ร้านอยู่ตรงไหนคับ???? (จะได้ไปเผาถูก)5555555555

Comment

ซื้อคอมตัวแรกก็ที่ร้านนี้แหละ แต่เมื่อ 10 ปีที่แล้วนะ ซื้อครั้งเดียวแล้วก็ไม่เคยไปซื้ออะไรอีกเลย เพราะเจอฮาร์ดดิสเสียไป 2 ตัว ตอนนั้นพี่รหัสที่มหาลัยพาไปซื้อก็เลยซื้อๆ ไปไม่ค่อยรู้จักร้านคอมเท่าไหร่ตอนนั้น ความห่วยนี่รู้สึกจะต่อเนื่องยาวนานเหลือเกินนะ ไม่จบไม่สิ้นซะที

Comment

• ผมก้อเพิ่งไปเปลี่ยนจอมาเหมือนกันคับของ LG W1942T

ที่ HWH อาการคือ ขึ้นDEAD 2จุด และจอสว่างไม่เท่ากัน
                      คือขอบจอด้านนอก มืดกว่าด้านใน มองเห็นเป็นกรอบสี่เหลี่ยมเลย

เลยยกไปที่ร้าน เขาเลยลองเช็คดู
                      พอลองเช็คปรากฎว่าเขาหาจุด DEADไม่เจอ ผมเลยชี้ให้ดู เขามองไม่เห็นคับ
                      ผมเลยลากเม้าส์ไปชี้ให้ดู เขาก้อบอกว่าไม่เหงอีกเซงคับ เลยถามว่ามีโปรแกรมทดสอบ
                      DEAD Pixel มั๊ย เขาบอกมี แต่โปรแกรมอยู่ใน HDD อีกตัว และตัวนั้นมันเจ๊งก้อเลยทดสอบไม่ได้ ก้อเลยให้เขาลองเปลี่ยน BG เป็นสีต่างๆดู
                      และผมก็ชี้จุด DEADให้ดู เขาบอกไม่เห็นอีก เซงอีกคับ เขาก้อเปลี่นสี BG ไปเรื่อยๆ แล้ว
                      ช่วยกันดูว่ามันเปงปัญหาตรงไหน(เป็นผู้ชาย2คนคับช่วยกันงมหาDEAD)

- ไอ้คนแรก ตอนผมไปกะลังเล่นเกมส์อยู่เลย ผมเอาจอไปให้เทส แทนที่มานจาออกจากเกมส์
                      มันเอาจอผมไปเล่นเกมส์ต่อเฉย แล้วเหมือนหัวหน้าจามาดูมานเลยมาเทสจอผมจิงๆ
                      - คนแรกเซงไป มาเจอคนที่ 2เซงอีก เวลาเช็คจอว่ามีDEADหรือไม่ เขาให้มองที่
                      หน้าจอตรงๆใช่ป่ะคับ ไอ้นี่มันมองจากด้านบนจอ คือมองด้านบน ลงไปข้างล่างอ่ะคับ
                      (มองจากมุมสูง แทนที่จะมองจอตรงๆ) ผมเลยพึมพำว่า เมิงเช็คเป็นป่ะเนี่ย

รอมา 15 นาทีมานยังหา DEAD ไม่เจอเลยผมเซงอีกแล้ว ตกลงจาให้ผมมายืนรอดูเขาหาDEAD หรือ ผมเลยบอกไปว่าถ้ามันไม่มีปัญหาแล้วผมจะถ่อ
                      นั่งแท็กซี่เสียเงินเป็นร้อยมาให้ดูทำไมคับ ทั้งๆที่เพิ่งซื้อไปได้ไม่ถึง 3วัน เขาก้อไม่สนใจ
                      งมหา DEADกันต่อไป สักพักเขาถามผมว่า Hardwareน้องมีปัญหารึป่าว ผมเลยบอกว่า
                      ที่บ้านผมมีคอมพ์2เครื่อง ลองเทสทั้ง2เครื่องแล้ว แล้วลองแต่ละครั้ง ลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ทุกครั้ง ก้อเปงปัญหาเดิม เขาก้อเลยเงียบ
                      รออีก 15 นาท ีเขาก้อบอกว่าเอางี้พี่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ละกัน แล้วเขา
                      ก้อไปเอาจอใหม่มาให้ แล้วเหงเขาพูดกะไอ้คนแรกว่าว่า ไม่เห็นมีปัญหาเลยเดี๋ยวเช็ดจอ ใส่กล่อง เอาไปวางขายต่อ

(คนที่มาซื้อจอรุ่นนี้ถ้าได้ตัวของผมไป ซวยแน่ต้องนั่งรถกลับมาเปลี่ยน แล้วดูมันงมหาDEAD
                      กันเซงเลย รอไปเหอะกว่าจาให้เปลี่ยน)
                      แล้วผมก้อได้จอใหม่มา มาลองใช้ดู โอเคคับ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

• สคบ.ทำดีอย่างงี้ยังพอให้เราได้มีที่พึ่งมั่ง

Comment

• เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ สุดยอดครับ

Comment

• ผมเพิ่งได้ซื้อ notebook มาตอนงานคอมมาร์ทอ่ะ พอดีร้าน speed เขาขายถูกอ่ะ ผมก็เลยซื้อมา โดยที่ไม่ได้ระแคะระคายเรื่องชื่อเสียงร้านมันมาก่อน

โชคยังดีที่ตอนนี้ยังไม่เป็นอะไรอ่ะครับ

Comment

• จดๆไว้ว่าร้านนี้ห้ามเหยียบ

Comment

• อ้ะ สุดยอด ถูกใจมากครับ

ผู้บริโภคโดนเอาเปรียบมานาน ปรบมือให้คร้าบ

: )

Comment

Working...
                                X