Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ้าของเครื่องคอม ชอบ format hdd แบบ full บ่อยๆ hd จะเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

โอ้วอ่านเสร็จแล้วสงสัยวันนี้ต้องกลับไปหา HDD มาเปลี่ยนของที่บ้านแล้วเพราะเหมือนว่าที่บ้านจะมี Bad อยู่แต่ก็ไม่ได้อารายมากเพราะว่าม่ามี HDD เปลี่ยน สงสัยต้องรีบไปหามาเปลี่ยนซะแล้ว HDD เกิด Bad เนี่ยเอาไปเครมได้ใช่ไหมครับ

Comment

เห็นว่าเป็นความรู้ดี เลยเอามาฝากพี่น้องชาว OCZ ครับ

Comment

ขอบคุณท่าน Nai มากครับ

Comment

ว้าย............... กระเทย จขกท.

Comment

สำหรับผมจากประสบการณ์
              ทั้ง format แบบ quick และ full
              ไม่มีผลต่อhd

เมื่อก่อนผมลงวินโดล์บ่อยมากๆๆ เดือน/ครั้ง
              แบบว่าวินโดล์ชอบมีปัญหาอะ
              ตั้งแต่ win me-xp มันก็ไม่เห็นเป็นไรเลย

Comment

Working...
              X