Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 Neo2ใครใช้สายSataหัวงอ90องศาได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ได้คับ

Comment

ผมก็เอาหัว90ต่อเข้าHDDแล้ว180เข้าบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
        ทำไมเราใช้ไม่ได้หว่า หรือว่าสายมีปัญหา แต่ว่าในคู่มือหน้า 2-13 ตรงช่อง Important มันว่างี้ครับ

Please do not fold the Serial ATA cable into 90-degree angle.
        Otherwise,data loss may during transmission
        เค้าบอกว่า
        อย่าพับ หรือ งอสาย sata ในลักษณะ 90 องศานะครับ
        เพราะอาจทำให้เกิด data loss ได้ระหว่างส่งข้อมูล

Comment

พอผมเอาสายไปใส่เครื่องเพื่อนก็ได้ปกติอย่างน่าอัศจรรย์เลย
          พอเอามาเสียบที่เครื่องตัวเองก็ใช้ไม่ได้ -*-

ขอบคุณท่านb_BORN ที่ครับ ที่ช่วยแปลให้ ผมตกอังกฤษเดามั่ว

Comment

Oh..จอร์จ

ผมว่ายกคสไปร้านให้เค้าทำให้เลย

พอดีไม่ได้ใช้สาย 90 เลยไม่ตองปวดหัว

Comment

หรือว่า่สายมันเลือกหน้าตาหว่า เหอๆ ล้อเล่นนะครับ

Comment

พอดีเมื่อวานซืนเป็นอะไรไม่รู้ ผมนึกอยากลองเอามาใส่อีกรอบ
                ก็จัดการปิดเครื่องแล้วใส่สายซิลเวอร์สโตนทันที แล้วเปิดเครื่อง
                สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น เปิดติดเข้าวินโดว์ได้ไม่มีปัญหาเมื่อตอนแรกแล้ว
                โอ้ว....พระเจ้าช่วยกล้วยชุบแป้งทอด แล้วตอนแรกทำไมมันไม่ติดฟระแสดดดด

ปล.จะดีใจหรือเสียใจดีครับ....เข้ 555+

Comment

Originally posted by COMMANDER191 View Post
                  หรือว่า่สายมันเลือกหน้าตาหว่า เหอๆ ล้อเล่นนะครับ
                  สงสัยจะอย่างนั้นละมั่งครับ

แต่ตอนนี้ใช้ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับ
                  แสดงว่าไม่กี่วันมานี่่ ท่านอาจจะหน้าตาดีขึ้นนะ มันถึงใช้ได้ 555

Comment

ยินดีด้วยคร้าบ

Comment

Originally posted by b_BORN View Post
                      สงสัยจะอย่างนั้นละมั่งครับ

แต่ตอนนี้ใช้ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับ
                      แสดงว่าไม่กี่วันมานี่่ ท่านอาจจะหน้าตาดีขึ้นนะ มันถึงใช้ได้ 555
                      ผมก็ว่างั้นอะครับ ก็สงสัยอยู่ว่าทำไมช่วงนี้ชาวสีม่วงแถวบ้านผมมองแปลกๆ 555+

Comment

Working...
                      X