Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันเนื่องมาจากการปัดฝุ่นทำความสะอาด ผลก็คือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ง่ายๆ ครับ ถอดการ์ดจอออกไปลองทดสอบกับเครื่องอื่นๆ ในละแวกบ้านที่สเปคพอเสียบกันได้ดูก่อน
    ถ้าการ์ดจอทำงานปกติ ก็น่าจะลองนำ RAM ไปทดสอบดู ถ้า RAM ปกติ งานนี้ก็น่าจะเป็นที่เมนบอร์ด

Comment

มาแล้วครับ ผลก็คือ ซีพียู เซลูรอล 566/128 ซ๊อกเก็ต 370 เน่าที่มันอยู่บนการ์ดสล๊อตวัน โชคดีที่เพื่อนผมมีซีพียูเพ็นเทียม 3 สล๊อตวัน อยู่เลยเอาของมันมาเสียบแทน ติดเลย ใช้งานได้ปรกติ
      ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนเลยครับ ที่เป็นกำลังใจ และให้คำแนะนำ ขอขอบคุณอย่างสูง ซึ้งในน้ำใจจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะ

Comment

ขอปิดกระทู้นะครับ

Comment

Working...
        X