Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำน้ำปิด 2ตอน หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำน้ำปิด 2ตอน หน่อยครับ

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ใช้ เคส cosmos se ใส่ปั้มได้ ขนาด 280L ตัวเก่าใช้ NEPTON 280L ผมเปลี่ยนพัดลมเป็น silent ร่วม 4-5ปีแล้ว ปั้มเริ่มมีเสียงดังแปลกๆ
    เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอตัวเย็นๆ เสียงเบาๆ เท่าที่มองๆ ดูรู้จักแค่ 3 ยี่ห้อ
    1 Corsair H115i Pro
    2 MasterLiquid Pro 280
    3 NZXT x62

ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ แล้วมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ
    อยากได้เสียงเงียบๆ เย็นพอประมาน cpu ผ่าแล้วครับ cpu 4790k oc4.7 ครับ
    ตอนแรกไปตั้งกระทู้ cooling แล้วไม่มีใครตอบ

ในบรรดา 3 ตัวนี้ X62 เย็นสุดครับ แต่เรื่องพัดลมไม่แน่ใจ รอบ 500-1,800RPM น่าจะเงียบอยู่

เพราะส่วนตัวใช้พัดลม Sickleflow 2000RPM ก็ไม่ดังนะ

Comment

Comment

Working...
      X