Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอาพัดลม CASE เสียบช่อง W_PUMP บนบอร์ด เสียบได้ไหม และมีผลเสียอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอาพัดลม CASE เสียบช่อง W_PUMP บนบอร์ด เสียบได้ไหม และมีผลเสียอะไรไหมครับ

ช่อง A B C E F ถูกใช้หมดแล้วครับ เหลือช่อง D กับ G

จะซื้อพัดลม NF-A14 industrialPPC-3000 PWM มาใส่หน้าเคสอีกตัว ซึ่งช่อง F ใส่เจ้ารุ่นนี้อยู่ 1 ตัวแล้ว

ถ้าผมใช้สาย Y เหมือนกระแสมันจะเกิน พัดลมใช้ Max Power 0.55A 2ตัวก็ 1.1A แต่ช่อง F จ่ายได้แค่ 1A

ผมเลยจะเสียบช่อง G ซึ่งเป็นช่อง WATER PUMP เสียบได้ไหม และมีผลเสียอะไรไหมครับ นอกจากปรับรอบไม่ได้

(ปกติผมก็ไม่ปรับรอบอยู่แล้ว ไม่ซีเรียจเรื่องเสียงครับ เจ้าตัวนี้เสียงดังมาก แต่ลมก็แรงมากๆด้วย เลยติดใจ บ้าพลังดี )

ถ้าเสียบไม่ได้ก็จะซื้อ FAN HUB แต่ถ้าเสียบได้ก็จะไม่ซื้อครับ จะใช้ในแบบที่ใช้ได้ก่อน

ขอบคุณครับ

ถ้าเอาพัดลม CASE เสียบช่อง W_PUMP บนบอร์ด เสียบได้ไหม และมีผลเสียอะไรไหมครับ

ก็เสียบได้ครับ ถึงจะ max 3A แต่จ่ายจริงตาม load ที่มีครับ

เหมือนกับพวก adapter มือถือนั่นแหละครับ เขียนไว้ 2.4A แต่ถ้ามือถือได้สูงสุดแค่ 1A มันก็จ่าย 1A

บอร์ดรุ่นเดียวกัน ผมก็เสียบใช้งานมาจะครึ่งปีละ

มันปรับรอบได้นะครับ แค่ default Full Speed เฉยๆ
    Last edited by AmaKatsu; 12 Dec 2018, 01:21:57.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X