Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Fan Hub PWM ให้หน่อยนะคะ ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Fan Hub PWM ให้หน่อยนะคะ ^_^

สวัสดีค่ะ พอดีซื้อพัดลมมาแล้วมันไม่มีสายแปลง Molex เลย มีแต่สายแปลงความเร็วต่ำ แบบ PWM แล้วเมนบอร์ดก็มีช่อง PWM น่าจะ 1-2 ช่องเพราะเป็น itx ค่ะ เลยอยากให้แนะนำ เคยเจอตัวนี้ค่ะ แต่เผื่อมีตัวอื่นๆถูกกว่านี้แนะนำค่ะ

ไปหาใน aliexpress เลยครับ ราคาไม่กี่สิบบาท (ขึ้นกับความขยันไล่ดูหลายๆ เจ้า)

Last edited by Crazy_O; 8 Dec 2018, 00:41:50.

Comment

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
        ไปหาใน aliexpress เลยครับ ราคาไม่กี่สิบบาท (ขึ้นกับความขยันไล่ดูหลายๆ เจ้า)

ขอบคุณมากค่ะ ตัวนี้ก็พอเห็นอยู่ใน Shopee ค่ะ แต่ไม่มั่นใจเลยมาลองถามหาคำแนะนำ ขอบคุณสำหรับการแนะนำค่ะ คงเป็นตัวนี้แหล่ะ

Comment

Originally posted by oum1991 View Post
          ขอบคุณมากค่ะ ตัวนี้ก็พอเห็นอยู่ใน Shopee ค่ะ แต่ไม่มั่นใจเลยมาลองถามหาคำแนะนำ ขอบคุณสำหรับการแนะนำค่ะ คงเป็นตัวนี้แหล่ะ
          ราคาเกิน 70-80 บาท ถือว่าซื้อแพงน่ะครับ

Comment

Originally posted by oum1991 View Post
            สวัสดีค่ะ พอดีซื้อพัดลมมาแล้วมันไม่มีสายแปลง Molex เลย มีแต่สายแปลงความเร็วต่ำ แบบ PWM แล้วเมนบอร์ดก็มีช่อง PWM น่าจะ 1-2 ช่องเพราะเป็น itx ค่ะ เลยอยากให้แนะนำ เคยเจอตัวนี้ค่ะ แต่เผื่อมีตัวอื่นๆถูกกว่านี้แนะนำค่ะ

สงสัยครับ ถ้าเสียบที่เมนบอร์ด ช่องเสียบพัดลมมัน 12V แล้วมันวิ่งได้ไม่ควรเกิน 1amp ไหมครับ ถ้าหากวิ่งเกินมันจะไหม้ไหม แล้วถ้าใช้ 8 - 1 มี C ตัวเดียวนี้ มันจะช่วยได้หรอครับ สงสัย

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
              ราคาเกิน 70-80 บาท ถือว่าซื้อแพงน่ะครับ
              มีค่าส่งอีก 30 ด้วยค่ะ ส่งมาจากต่างประเทศเหมือนกัน แต่ในอลิมีอยู่ร้านนึง ราคาถูกสุด คนซื้อกว่า 40 ออเดอร์ แต่รวมค่าส่งแล้วก็ประมาณ 80 บาทค่ะ แต่ 30- 50 วัน ถ้าเอา 14 - 28 วัน ก็ประมาณ 130 บาทค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่ายังถูกกว่าตัวที่เราตั้งกระทู้ไว้ ตอนนี้เรายังไมไ่ด้ประกอบเคสใส่เข้าที่เลย เพราะรอประกอบพัดลมนี่แหล่ะค่ะ 555+

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
              สงสัยครับ ถ้าเสียบที่เมนบอร์ด ช่องเสียบพัดลมมัน 12V แล้วมันวิ่งได้ไม่ควรเกิน 1amp ไหมครับ ถ้าหากวิ่งเกินมันจะไหม้ไหม แล้วถ้าใช้ 8 - 1 มี C ตัวเดียวนี้ มันจะช่วยได้หรอครับ สงสัย
              เรื่องค่าต่างๆของไฟไม่แน่ใจค่ะ รอผู้รู้ค่ะ

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                มันพ่วงแต่สัญญาณ PWM อย่างเดียวครับ

ไฟเลี้ยงพัดลมทั้ง 8 ตัว มาจาก SATA Power ล้วนๆ ไม่ได้ใช้ไฟจากเมนบอร์ดเลย

Comment

ไม่มีแนะนำ แฟนฮับ แนะนำแต่แฟนครับ
                  ท่าทางแป๊ก ไปดีกว่า

Comment

Originally posted by Shisa View Post
                    ไม่มีแนะนำ แฟนฮับ แนะนำแต่แฟนครับ

Comment

Originally posted by Shisa View Post
                      ถือว่าได้อยู่555

Comment

+1000 ตามท่าน CrazyO เลยครับ ส่วนตัวเคยหลงไปซื้อของเจ้า silverstone ต้อง 500 กว่าบาท

ใช้อยู่ก็โอเค แต่พอลองสั่งตัวที่ท่าน CRAZYO มา คุ้มมาก ไม่แตกต่างกันเลย

Comment

Working...
                        X