Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น LN2 แล้ว เทสท์เสร็จต้องทิ้ง CPU เลยรึเปล่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น LN2 แล้ว เทสท์เสร็จต้องทิ้ง CPU เลยรึเปล่าครับ ?

สวัสดีครับ
    ผมได้ยินมาว่าหลังจากเล่น LN2 แล้ว อุณหภูมิจะเย็นมาก ทำให้ CPU แตกเลยเหรอครับ
    คือเทสท์เสร็จแล้วพอเอา Pot ออก CPU จะแตกเลย
    เรื่องนี้เป็นความจริงรึเปล่าครับ อยากถามพี่ๆที่เคยลองใช้แล้วหน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ง่ะ
    มันคงไม่ถึงขั้นนั้นมั้งคับ เสียดายแย่เลย

Comment

ไม่หรอกคับ ไม่แตกง่ายๆหรอก เพราะ LN2 ไม่ได้โดน CPU โดยตรง มันโดนกับท่อ แล้วความหนาวลงถึง CPU

Comment

ซ้ำ

Comment

ถ้าจะทิ้ง เอามาทิ้งที่ผมก็ได้นะครับ

ถ้าไม่ได้เอาไนโตรเจนเหลวฉีดใส่ cpu โดยตรงคงไม่มีปัญหาแบบนั้นมั้งครับ ผมว่านะ

Comment

เย็นเจอร้อนคือแตกครับ

แต่ LN2 เล่นเสร็จแล้ว Warm up ให้มันประมาณ 0 องศา(โดยประมาณ)แล้วค่อยถอด POT ออกเพราะว่ามันน้ำแข็งติดครับ

dryice ก็เหมือนกันครับ แต่ LN2 จะเล่นยากมากๆครับ เพราะต้องคุมอุณภูมิตลอดเวลา เย็นไปก็ติด cool bug

Comment

งั้นถ้าไม่รอ warm ขึ้น นี่คือแตกใช่ไหมครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไม่แตกครับแต่ถอดไม่ออก

ร้อนจัดเจอเย็นจัด แตกนี้จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ ทั้งความหนา แรงกระทำ และตัววัสดุ

Comment

ถ้าทิ้งเลย แล้วพวกที่เอาLN2 เล่นกับ QX ~ล่ะ -*-

Comment

...
                    Last edited by eXzato; 22 Sep 2009, 17:38:00.

Comment

ผมว่าไม่เเตกถ้า Warmup กอนถอด Pot (ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยเล่น)

Comment

เล่นที นึงใส่ ทีนึง แบบ นี้เหรอครับ ใส่ครั้งนึงได้นาน เท่าไรครับ อยากรู้

Comment

ต้องทิ้งครับ ทิ้งลูกเดียว

ทิ้งมาบ้านผมนะ จะแกะที่โมไฟกับ POT ออก เอามาทำเป็นเครื่องโหลดบิตกับทำงานครับ

ไม่น่าเชื่อนะเนี่ย ไม่กี่เดือนเองก็เล่น LN2 การ์ดจอคู่ได้แล้วเนี่ย คุม CPU ตัวเดียวเด็ก ม.4 ก็สบายๆ

ตอนพี่อายุเท่าน้องยังเล่นไม่โหดเท่าน้องเลย ตอนน้องเพิ่งเกิดพี่ยังมานั่งสับ Jumper บนบอร์ด
                          หาพัดลมบ้านหม้อมาเปลี่ยนเอง แต่สมัยก่อนเค้าไม่มีอะไรเล่นโหดแบบสมัยนี้อ่ะครับ

นับถือ _/|\_ จากใจจริง

Originally posted by bui1667 View Post
                          เล่นที นึงใส่ ทีนึง แบบ นี้เหรอครับ ใส่ครั้งนึงได้นาน เท่าไรครับ อยากรู้
                          ต้องเทเลี้ยงความเย็นไปเรื่อยๆครับ ค่อยๆเติม แต่ถ้าจะให้ความเย็นลงเร็วๆก็ต้องรินหนักหน่อยครับ
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

สงสัยมันเสียวครับเลยแตก

Comment

Originally posted by Bigg View Post
                              สงสัยมันเสียวครับเลยแตก

5555

Comment

Working...
                              X