Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ COOLER MASTER 120mm Jetflo อยู่บ้างครับ อยากสอบถามนิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ COOLER MASTER 120mm Jetflo อยู่บ้างครับ อยากสอบถามนิดนึงครับ

อ่านสเปคแล้วเห็นว่ามันแถมตัวทดรอบมาให้ด้วย เหลือ 1600 กับ 1200

ผมอยากถามว่าตัวทดรอบที่ให้มาถ้าแปลงเสียบผ่าน Molex เข้า PSU โดยตรงมันจะยังทดรอบให้มั้ยครับ หรือได้เฉพาะเสียบลงบอร์ด

ผมกลัวว่าถ้าซื้อมาใส่เคส 3 ตัว ปรับรอบลงไม่ได้แล้วเสียงจะดังไปครับ

(หรือว่าหาซื้อที่รอบ 1500 มาใส่เลยดี ไม่รู้ว่ารอบ 1500 ดังมากมั้ย)

ขอบคุณครับ

ไม่เคยใช้ JetFlow นะ แต่อยากจะบอกว่าพัดลมที่รอบแค่ 1600 สำหรับผมมันไม่ดังครับ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ธรรมดา

ส่วนตัวใช้ Xtraflo 120 Red LED รอบปกติอยู่ที่ 1,400-1,600 ถือว่าโอเคเลย มันจะเริ่มดังหนักๆตอน 1,800+ ยิ่งหมุนรอบสุดคือ 2,000 นี่โรงสีแล้วแหละ

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
      ไม่เคยใช้ JetFlow นะ แต่อยากจะบอกว่าพัดลมที่รอบแค่ 1600 สำหรับผมมันไม่ดังครับ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ธรรมดา

ส่วนตัวใช้ Xtraflo 120 Red LED รอบปกติอยู่ที่ 1,400-1,600 ถือว่าโอเคเลย มันจะเริ่มดังหนักๆตอน 1,800+ ยิ่งหมุนรอบสุดคือ 2,000 นี่โรงสีแล้วแหละ
      ขอบคุณมากนะครับ จริงๆ เคสผม มี Noise Blocker PK3 14MM อยู่ตัวนึงครับ 1700 RPM แต่มันแค่ตัวเดียวเลยพอโอเคร อีกสองตัวแถมเคสมา
      ถ้า 1500 RPM สามตัวเลยกลัวดังหน่ะครับ เลยลองมาถามพี่ๆ ใน OCZ ดูก่อน

Comment

สายลดรอบมันมีแค่3พินครับ ไม่ว่าจะเสียบลงบอร์ดหรือต่อเข้ากับ psu มันก็จะวิ่งเท่าๆกับรอบที่สายระบุนั่นแหละครับ

แต่โดยส่วนตัวนะครับ แนะนำหาพัดลมตัวอื่นดีกว่า JetFlo ผมเคยใช้แค่รอบ 1600 ก็ดังแล้วครับ แถมดังทั้งมอเตอร์ทั้งใบพัดเลย

Comment

สายทดรอบ ต่อแหล่งจ่าย 12V อะไรก็ลดหมดครับ สายมันมี R ดรอบไว้แล้ว

jetflo ผมใช้อยู่ 2 ตัว ติดท้ายเคส ไอตัวนี่จะไม่เหมือนพัดลมตัวอื่นครับ ปล่อยเต็ม 2000 ไม่น่ามีใครดังกว่านี้แล้ว ตัวนี้แชมป์เลย เรื่องความดัง
          ใช้ได้ไม่เกิน 1300 รอบถือว่าเงียบ พอไต่ไประดับ 1500 มีเสียงลมหือพอประมาณ พอไปเกิน 1700 เคสปิดฝา ไกลออกไป 5 เมตร ก็ได้ยินว่าพัดลมทำงานอยู่
          ไม่นับรวมพวกพัดลม delta เว่อร์ๆ ระดับ 3000 รอบ โคตรดังชิหายจริงอะไรจริง ทนนั่งเล่นหน้าคอมนานๆ ไม่ได้หรอก อารมณ์นั่งใกล้ rack ห้องเซิฟเวอร์ดีๆนี้ละ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
            สายลดรอบมันมีแค่3พินครับ ไม่ว่าจะเสียบลงบอร์ดหรือต่อเข้ากับ psu มันก็จะวิ่งเท่าๆกับรอบที่สายระบุนั่นแหละครับ

แต่โดยส่วนตัวนะครับ แนะนำหาพัดลมตัวอื่นดีกว่า JetFlo ผมเคยใช้แค่รอบ 1600 ก็ดังแล้วครับ แถมดังทั้งมอเตอร์ทั้งใบพัดเลย
            Originally posted by waterboyd View Post
            สายทดรอบ ต่อแหล่งจ่าย 12V อะไรก็ลดหมดครับ สายมันมี R ดรอบไว้แล้ว

jetflo ผมใช้อยู่ 2 ตัว ติดท้ายเคส ไอตัวนี่จะไม่เหมือนพัดลมตัวอื่นครับ ปล่อยเต็ม 2000 ไม่น่ามีใครดังกว่านี้แล้ว ตัวนี้แชมป์เลย เรื่องความดัง
            ใช้ได้ไม่เกิน 1300 รอบถือว่าเงียบ พอไต่ไประดับ 1500 มีเสียงลมหือพอประมาณ พอไปเกิน 1700 เคสปิดฝา ไกลออกไป 5 เมตร ก็ได้ยินว่าพัดลมทำงานอยู่
            ไม่นับรวมพวกพัดลม delta เว่อร์ๆ ระดับ 3000 รอบ โคตรดังชิหายจริงอะไรจริง ทนนั่งเล่นหน้าคอมนานๆ ไม่ได้หรอก อารมณ์นั่งใกล้ rack ห้องเซิฟเวอร์ดีๆนี้ละ
            ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ

Comment

ไม่เป็นไรคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่เป็นไรคับ

Comment

ผมใช้อยู่ตัวนึง เวลายังไม่ได้เล่นเกมจะวิ่งราวๆ 1400 ก็มีเสียงดังแล้วนะ ต้องเอา flash drive ไปวางตรงมอเตอร์ (ผมติดด้านบนเคส) เงียบลงไปเยอะ

Comment

Working...
                  X