Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี cooling น้ำปิด captain 240 2พัดลม ต้องการหา case ใส่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี cooling น้ำปิด captain 240 2พัดลม ต้องการหา case ใส่

ตามหัวข้อเลยครับ พอมี case ไหนที่ ซัพพอตไหมครับ ปัจจุบันใช้อยู่ พอถูกๆไถๆ บอกตรงๆ อุบาทมากครับ

งบ case เท่าไรครับ

Comment

บอร์ดอะไร
      การ์ดจออะไร
      ห้องฝุ่นเยอะไหม
      ชอบกระจกไหม
      วางเคสตรงไหน
      ใต้โต้ะ บนโต้ะ
      ชอบสีอะไร rgb ไหม

Comment

case ที่รองรับมีเยอะแยะมากมายครับ
        ตำแหน่งที่ต้องการติด คือตำแหน่งไหน บน หน้า
        ปัญหาส่วนมากคือ คุณต้องการใส่พัดลม 2 ชั้นหรือเปล่า ซึ่งไม่ได้ทุกเคสจะทำได้
        ถ้าเลือก case ที่แคบๆความยาว GPU ก็มีผล

แบบพัดลมเป่าหน้าหลัง

แอบพัดลมเป่าหน้า อย่างเดียว

Comment

Originally posted by Shisa View Post
          case ที่รองรับมีเยอะแยะมากมายครับ
          ตำแหน่งที่ต้องการติด คือตำแหน่งไหน บน หน้า
          ปัญหาส่วนมากคือ คุณต้องการใส่พัดลม 2 ชั้นหรือเปล่า ซึ่งไม่ได้ทุกเคสจะทำได้
          ถ้าเลือก case ที่แคบๆความยาว GPU ก็มีผล

แบบพัดลมเป่าหน้าหลัง

แอบพัดลมเป่าหน้า อย่างเดียว
          พัดลมเป่าหน้าหลังนี่มีผลมากมั้ยครับ
          ผมใช้น้ำปิด 3 ตอน อยากลองอัด หน้าหลังรวม 6 ตัวจริงๆ แต่กลัวเปลืองไม่คุ้ม 555

Comment

Originally posted by papk View Post
            พัดลมเป่าหน้าหลังนี่มีผลมากมั้ยครับ
            ผมใช้น้ำปิด 3 ตอน อยากลองอัด หน้าหลังรวม 6 ตัวจริงๆ แต่กลัวเปลืองไม่คุ้ม 555
            เย็นลง 1-2 องศาเอง ไม่คุ้มค่าพัดลมแน่ๆ

ถ้าน้ำตอนเดียวก็น่าทำอยู่ เพิ่มพัดลมตัวเดียว

Comment

Originally posted by papk View Post
              ไม่คุ้มค่าพัดลมกับความเกะกะครับ

Comment

Comment

ถ้าซื้อเพิ่มหมด ถ้าเทียบความคุ้มค่าแล้วไม่คุ้ม ถ้ามีอยู่แล้วก็อีกเรื่องนึง
                  ถ้าไม่สนความคุ้มค่า สนแต่ความเย็น ก็ไม่ผิดอะไร

Comment

Working...
                  X