Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนใช้กับ CPU เลือกยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนใช้กับ CPU เลือกยังไงครับ

ซิลิโคนใช้กับ CPU เลือกยังไงครับ

ที่มันได้มากับ CPU เกรดประมาณไหน ของแบรนด์มีหลายแบบหลายราคามาก

ที่แถมมาก็ดีละดับนึงครับประมาณหลอดละ 100-150 บาท

แนะนำดีๆก็ kingpin หรือไม่ก็ gelid gc extreme ครับ

Comment

gc gc

Comment

เลือกยังไง ยาวมาก https://www.youtube.com/watch?v=hku1v4DT4ps
        เลือกง่ายสุด เลือกดีๆ นาทีที่ 3:00:00 คือสรุป
        ส่วนตัวใช้ gelid gc extreme มาตลอดไม่เคยเปลี่ยนเพราะถูก, หาซื้อง่ายและดี รู้ว่าตัวอื่นก็ดีแต่คงไม่เปลี่ยนละ

Comment

ดูว่าเราใช้สเปคอะไรครับ
          ถ้า oc ได้ จะ oc ระดับไหน
          ถ้าใช้เดิมหรือเป็นรุ่นใช้ไฟต่ำ ก้ไม่จำเป็นต้องใช้เกรดแพงอะไรก็ได้ แต่ก็ไม่ใช่เกรดต่ำจนเกินไป

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

mx4 ประมาณไหนครับ

Comment

Originally posted by megamax007 View Post
                mx4 ประมาณไหนครับ
                mx4 ดีครับ ทั่ว ๆ ไปแนะนำกัน ซื้อ 1g 2g ก็เหลือเฟือครับ

Comment

Working...
                X