Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Case เก็บเสียงถึงไม่ได้รับความนิยมในไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคสที่ยกมา มันยังมีช่องดูดจากด้านหน้านะครับ ติดพัดลมดูดเข้าได้ปกติ

Comment

Originally posted by westlife View Post
      พัดลมยี่ห้อ Noiseblocker ก็พอช่วยได้นะครับ 1800 rpm เงียบใช้ได้เลย
      +1 ไม่เคยรู้จักเหมือนกัน ขอบคุณครับ ถ้าได้สเป็คตามที่เคลมนี่โหดมากนะ ถือว่าเสียงเบาถ้าเทียบกับความแรง
      Originally posted by armzaaaa View Post
      คือผมสงสัยครับ อย่างเคสที่ด้านหน้าปิดทึบแบบที่เจ้าของกระทู้ยกมา กับเคสที่ด้านหน้าเป็นตะแกรงให้ติดตั้งพัดลมดูดเข้าได้ อุณหภูมิในเคสจะต่างกันเยอะมั้ยครับ
      คิดถึง Fractal Design MESHIFY กับ Fractal Design Define-C เลยครับ
      ต่างเยอะไหม ลมต่างมันมีนัยยะและเสียงต่างอย่างมีนัยยะ
      ปัจจุบัน เคสส่วนมากเลือกปิดหน้าเพราะทำความสะอาดง่าย + เก็บเสียงครับ

มองข้าม Full Fan นะ มันไม่แฟร์
      Cr. https://www.tomshardware.com/reviews...se,5164-3.html

ความเย็น

เสียงดัง (มากคือเสียงดัง)

Comment

ถ้าเทียบกันตรงๆแบบนี้เลย
        อุณหภูมิโดยเฉลี่ยหน้าเปิดเย็นกว่า 4 ํc
        เสียงตอนฟูลโหลดหน้าเปิดดังกว่า 2.9 dBA (10 dBA = เสียงหายใจของคนที่ระยะ 3เมตร)

ป.ล. ผมยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดนะ ว่าพัดลมกี่ตัว สเป็กพัดลมต่างกันอะไรยังไง

Comment

ขอแปะ อีกผลนึงละกันครับ
          1. อันนี้พัดลมเท่ากัน CPU ต่างกันที่ 6 ํc ใช้พัดลม 140mm 2ตัว
          2. เสียงรบกวน เสียดายไม่มีแบบพัดลมเท่ากัน
          เปรียบเทียบเคสอื่น + GPU = Cr.https://www.gamersnexus.net/hwreviews/3061-fractal-meshify-c-review-vs-define-c

Comment

ขอบคุณมากครับ งั้นผมก็คงเลือกเคสหน้าเปิดต่อไป กังวลเรื่องความร้อนมากกว่าเสียงครับ
            ป.ล.ผมวางเคสไว้ใต้โต๊ะครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
              เคสที่ยกมา มันยังมีช่องดูดจากด้านหน้านะครับ ติดพัดลมดูดเข้าได้ปกติ
              หมายถึงช่องด้านซ้าย-ขวาใช่มั้ยครับ แต่ดูช่องมันเล็กมากเลยนะครับ

Comment

Originally posted by armzaaaa View Post
                หมายถึงช่องด้านซ้าย-ขวาใช่มั้ยครับ แต่ดูช่องมันเล็กมากเลยนะครับ
                ใช่ครับ แต่ก็สามารถดูดเข้าได้ พอ ๆ กับพวกเปิดช่องหน้าเคสใหญ่ แต่ใส่ฟองน้ำดักฝุ่นนั้นแหล่ะครับ

Comment

หน้าเปิดแต่ช่องตะแกรงถี่ VS หน้าปิดแต่ช่องข้างใหญ่กว่ารูตะแกรง 5-7 เท่า

หน้าปิดมันไม่ใด้แย่ขนาดนั้น

ถ้ากลัวลมจะเข้าไม่ทัน ไม่ต้องห่วง ทุกเคสมีช่องบ้ะเร่อเท่อสำหรับสอดมือดึงหน้ากากเคส(ด้านล่างหน้ากากเคส)

ลม ฝุ่น จิ้งจก หรือแม้แต่คางคกตัวใหญ่ๆ เข้ารูนั้นใด้หมด

Comment

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      หน้าเปิดแต่ช่องตะแกรงถี่ VS หน้าปิดแต่ช่องข้างใหญ่กว่ารูตะแกรง 5-7 เท่า

หน้าปิดมันไม่ใด้แย่ขนาดนั้น

ถ้ากลัวลมจะเข้าไม่ทัน ไม่ต้องห่วง ทุกเคสมีช่องบ้ะเร่อเท่อสำหรับสอดมือดึงหน้ากากเคส(ด้านล่างหน้ากากเคส)

ลม ฝุ่น จิ้งจก หรือแม้แต่คางคกตัวใหญ่ๆ เข้ารูนั้นใด้หมด
                      งั้นจริงๆแล้ว มีฟองน้ำกรองฝุ่นแบบเคสหน้าเปิดก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ เพราะใต้เคสก็มีช่องที่ลมเข้าได้แบบสบายๆอยู่แล้ว

Comment

งั้นจริงๆแล้ว มีฟองน้ำกรองฝุ่นแบบเคสหน้าเปิดก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ เพราะใต้เคสก็มีช่องที่ลมเข้าได้แบบสบายๆอยู่แล้ว
                        ช่วยครับเพราะผมบุฉนวนปิดช่องที่ไม่ต้องการทั้งหมดบังคับลมให้วิ่งตามที่มันควรจะเป็น..........

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                          ช่วยครับเพราะผมบุฉนวนปิดช่องที่ไม่ต้องการทั้งหมดบังคับลมให้วิ่งตามที่มันควรจะเป็น..........

Comment

ร้อน ไม่สวย โชว์ของไม่ได้

Comment

เบื่อฝุ่น

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=9LauL5JxYis อันนี้ไม่มีเสียงจริงๆนะ

ปล. พัดลมที่มากับ Mugen 5 Rev b เงียบใช้ได้เลยนะเทียบกะแรงลม

Comment

Working...
                                X