Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปั้มดังแบบนี้ปกติหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปั้มดังแบบนี้ปกติหรือป่าวครับ

เพิ่งได้รับของวันสั่งจาก Advice
    cooler master masterliquid ml240l rgb
    หลังจากประกอบเสร็จก็ลองเทส มันมีเสียงดังแบบนี้ถือว่าปกติหรือป่าวครับ
    วินาทีที่ 10 ขึ้นไปครับ แต่มันก็ไม่ได้ดังตลอดนะครับ เด๋วดังเด๋วหาย

แล้วขอถามอีกนิดครับตัวพัดลมเอาปลั๊ก Y ต่อเข้า sys_fan ส่วนปลั๊กที่ออกจากปั้มต่อเข้า cpu_fan ถูกไหมครับ
    Last edited by stormtao; 28 Aug 2018, 17:58:29.

ไม่รู้ว่าปกติไหม แต่เดาว่าไม่น่าจะปกตินะครับ ไม่รู้เหมือนกัน 555 แต่ของเพิ่งได้มายังไม่ถึง 7 วัน

ลองอำร้านที่ซื้อมาก่อนก็ได้ครับ ว่ามันดังผิดปกติ ขอเปลี่ยนตัวใหม่ครับ ลองดูครับ

Comment

หากดังแบบปั้มสั่นแสดงว่าไม่ปกคิ หากดังแบบนี้ปั้มยังไม่สั่นมากยังปกติ บางทีน๊อตยึดขาปั้มอาจไม่แน่นพอ

Comment

แลท่าจะต้องเคลมขอรับ เหมือนมอเตอร์หลวม

Comment

แบบนี้เคลมครับถ้ามาจากปั้มจริงๆๆนะ แนะนำว่าเอาคลิปให้เขาดูด้วย

Sent from my COR-L29 using Tapatalk

Comment

เคลมไปครับ ผมใช้รุ่นนี้อยู่ เปิด Full ทั้งปั้ม ทั้งพัดลมไม่มีเสียงแบบนี้ครับ เอาข้อความไปช่วยยืนยันได้ครับ

Comment

เคลมเบย สงสัย ละ

Comment

Working...
              X