Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม SpeedFan มันขึ้นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม SpeedFan มันขึ้นแบบนี้

ดูทีคับเท่าที่ผมรู้น่ะคับ พัดลมที่ต่อไปจากบอร์ดมีแค่ 2 ตัว แต่ต่อจากสายไฟมี 3 ตัวแล้วพัดลม CPU มันอันไหนคับแล้วพัดลมตัวที่ 3 ใน SpeedFan มันคือไรอ่ะ

ลองถอดสายไฟพัดลม cpu ดูสิครับ อันไหนกลายเป็น 0 ก็อันนั้นแหละ cpu

อันที่ 3 ก็คงจะเหลือช่องว่างบนบอร์ดให้ต่อได้อีกอันมั้งครับ

Comment

ตามนั้น แต่ 60 มันก็ไม่ได้ร้อนจนเพี๊ยนนะ

Comment

เคคับรู้และ
        และมีคำถามอีกแล้วคับ
        การ์ดผม Redeon X700 256/128 bit DDR2 อ่ะคับ
        ผม OC มันสุดแล้ว(มั้ง)ผมลองเอามือไปจับการ์ดดูมันร้อนมากๆเลยคับ
        พอจะแนะนำซิ้งค์ดีๆราคาพอประมาณสยบความร้อนมันได้ปะคับ
        ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

Working...
        X