Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำปิดของ CPU สามารถแปลง ใส่ GPU ได้มัย้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำปิดของ CPU สามารถแปลง ใส่ GPU ได้มัย้ครับ

หรือวิธีการอย่างไรบ้าง คือมี ชุดน้ำปิดสองตอนอยู่ ต่อไปจะเปลี่ยนเคส แล้วไปใมส่ 3 ตอน เผื่อว่าตอนนั้น ขาย ชุด2ตอนแล้วมันขาดทุนเยอะ ก็เลยอยากหาวิธีมาใส่อย่าางอื่นนะครับ

ได้ครับ ถ้าบล็อคมันลงบนชิพ GPU ได้นะ

Comment

Comment

ช่วงก่อนมีชุดแปลงสำเร็จรูปขายเลยครับ

อย่างเช่น NZXT Kraken G10 แต่ใช้ได้เฉพาะบางรุ่นนะ

https://www.nzxt.com/products/kraken-g10-white

Comment

ใด้นะ

แต่ระวังเม็ดแรมกะภาคจ่ายไฟเดสสะม่อเร่ขอรับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
            ช่วงก่อนมีชุดแปลงสำเร็จรูปขายเลยครับ

อย่างเช่น NZXT Kraken G10 แต่ใช้ได้เฉพาะบางรุ่นนะ

https://www.nzxt.com/products/kraken-g10-white

อันนี้คึือถอดซิ้งเดิมไปเลยใช่มั้ยครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by pastel2017 View Post
            ได้ครับ ถ้าบล็อคมันลงบนชิพ GPU ได้นะ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ใด้นะ

แต่ระวังเม็ดแรมกะภาคจ่ายไฟเดสสะม่อเร่ขอรับ
            ถ้าสายมันรั่วทีก็โดนเต็มๆเลยใช่มั้ยครับ คราวนี้ไม่รั่วจากcpu แล้วค่อยลุ้น อันนี้รั่วแล้วโดนเต็มๆใช่มัย้ครับ 555

Comment

ผมใช้ บล๊อกน้ำของ GPU เลยครับ lazada ไม่ถึง 500 ใช้ได้ดีไม่รั่วไม่ซึม ส่วนพวกเม็ดแรมภาคจ่ายไฟผมใช้พัดลม 40 cm เป่าเอา

Comment

Originally posted by kornjoan View Post
                ถ้าสายมันรั่วทีก็โดนเต็มๆเลยใช่มั้ยครับ คราวนี้ไม่รั่วจากcpu แล้วค่อยลุ้น อันนี้รั่วแล้วโดนเต็มๆใช่มัย้ครับ 555
                คือ gpu เย็นฉ่ำสบายใจ แต่เม็ดแรมกับภาคจ่ายไฟไม่มีอะไรเลยขอรับ ร้อนตับแตก

พัดลมก็ไปกับซิ้งค์แล้ว

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  คือ gpu เย็นฉ่ำสบายใจ แต่เม็ดแรมกับภาคจ่ายไฟไม่มีอะไรเลยขอรับ ร้อนตับแตก

พัดลมก็ไปกับซิ้งค์แล้ว
                  อ๋อ คือตอนถอด ซิ้งของgpu ปกติก็คือถือไปหมด แล้ว ชุดน้ำมันที่แปลงมามันก็ ระบายความร้อนแค่ตัว gpu ส่วนกลาง ไม่ได้มีระบายความร้อนพวกชิบแรม ใช่มั้ยครับ

Originally posted by tanin2684 View Post
                  ผมใช้ บล๊อกน้ำของ GPU เลยครับ lazada ไม่ถึง 500 ใช้ได้ดีไม่รั่วไม่ซึม ส่วนพวกเม็ดแรมภาคจ่ายไฟผมใช้พัดลม 40 cm เป่าเอา
                  ติดตั้งพัดลมเสริมยังไงหรอครับ

Comment

แปลงได้ครับ แต่ตัวเม็ดแรมกับเฟสไฟต้องหาซิ้งมาแปะครับ

Comment

Working...
                    X