Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ซิงค์ลม(Heat Sink)แบบไหนระบายความร้อนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XZODEAR View Post
    แนะนำว่าลองเพิ่มพัดลมติดซิ้งค์ตัวที่สองดูครับ ให้ซิ้งค์มีพัดลมประกบสองตัวเลย ส่วนพัดลมด้านบนเคสก็ติดด้วยครับ เพราะ จุดนี้ กับ จุดด้านหลัง หน้าที่มันคือเอาลมร้อนในเคสออกครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะไปแย่งพัดลมหลัง เพราะยิ่งแย่งเอาลมร้อนออกยิ่งดีครับ
    [ATTACH=CONFIG]4213601[/ATTACH]
    ประกบแบบนี้เลยครับ แต่เลือกพัดลมที่รอบไม่เกิน 1600 รอบครับ
    ลองติดตรงเคสด้านบนเพิ่มอีกตัว ยังไม่ค่อยเห็นชัดเจนเท่าไหร่ เพราะอยู่ห้องแอร์ (มีแต่ลมเย็นออกมา) พรุ่งนี้จะลองดูอีกรอบ แบบเปิดพัดลมว่าจะช่วยได้แค่ไหน
    ส่วนประกบยังไม่ได้ลองครับ ว่าจะลองเอาพัดลมที่คุณบีมบริจาคมาให้ติดอีกฝั่งนึง แต่พัดลมตัวนั้นเด่นเรื่องเป่ามากกว่าดูด และรอบไม่เท่ากันด้วย
    จะสลับเอาพัดลมของ hyper212x มาเป็นตัวดูดลมออกจากซิงค์ก็ไม่เวิร์ค เพราะถนัดเป่าเหมือนกัน เลยใช้แบบเดิมๆ แล้วไปจัดพัดลมเคสก่อน เพื่อช่วยได้
    ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
    X