Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่นชุดน้ำเปิดประกอบยากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นชุดน้ำเปิดประกอบยากไหม

ตอนนี้เล่นน้ำปิด แต่มันไม่ค่อยสวยเลยอยากได้ชุดน้ำเปิด มันประกอบยากไหม ต้องดัดท่อกันเองด้วยรึเปล่า

ตู้แรกในชีวิต ดัดท่อเองผมว่าหมดท่อไม่ต่ำกว่า 5 เมตร+ ... ถ้าว่าซื้อท่อมา 2 เมตรฝึกดัด+พร้อมใช้งานเลยได้มัย คงได้ท่อเบี้ยวๆนิด องศาเหลี่ยมมุมคงไม่ได้
    กว่าจะคล่อง ดัดองศาสวยๆ คิดว่าหมดอีกหลายเมตร งานประกอบสำหรับมือใหม่ที่น่ากังวลที่สุดก็คือ น้ำรั่วซึม แนะนำให้ทดลองทุกอย่างนอกเคสก่อนครับ
    :
    ตัวอย่าง เคยมีมือใหม่ส่งคลิปมาให้ดู ถ่ายคลิปหลังประกอบ/เติมน้ำครั้งแรกแล้วมาถามผมว่าควรแก้ไขจุดไหน สรุปคือต้องทำความเข้าใจใหม่เกือบทั้งหมด
    เกี่ยวกับ ฟิตติ้ง / โอริง / งานตัด/ดัดท่อ / องศาการดัด / งานประกอบ .... รวมถึงข้อความระวังเกี่ยวกับระบบไฟด้วย ดีว่าเคสนี้รอดมาได้ ไม่มีงานเคลม

Comment

Working...
    X