Announcement

Collapse
No announcement yet.

ห้องไม่แอร์ เคสปิด ควรใช้ ซิ้งค์ลม หรือ ควรใช้ ซิ้งค์น้ำปิด จะดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ห้องไม่แอร์ เคสปิด ควรใช้ ซิ้งค์ลม หรือ ควรใช้ ซิ้งค์น้ำปิด จะดีกว่ากันครับ

ไม่เอาซิ้งค์น้ำเปิดมาเทียบนะครับ เพราะมันระบายความร้อนได้ดีที่สุด

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ
    คือ ปัจจุบันใช้ ซิ้งค์ลม noctua
    รุ่น u12s กับ u14s (เป็นแบบแนวตั้ง) และ รุ่น c14s (เป็นแบบแนวนอน)
    แต่นึกอยากจะลองใช้ nzxt kraken x62
    จึงอยากทราบว่า จริงแล้วๆ ใช้งานในห้องไม่แอร์ ควรใช้อะไรดีสุด
    ระหว่าง
    ซิ้งค์ลม ดีๆ
    หรือ
    ซิ้งค์น้ำปิด 1 ตอน หรือ 2 ตอน หรือ 3 ตอน

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ
    คลับคล้ายคลับคลาว่า ได้อ่านเจอมาว่า
    หากห้องไม่แอร์ ควรใช้ซิ้งค์ลม จะดีกว่า ซิ้งค์น้ำ
    อะไรทำนองเนี้ย แต่ก็ไม่แน่ใจว่า อ่าน/เข้าใจ/จำผิด นะครับ
    Last edited by swordmanx; 21 May 2018, 10:37:04.

ลมโลดครับ น้ำปิดระหว่างเปิดกับปิดแอร์ ต่างกันฟ้ากับเหวเลย +-10 องศา แต่ลมยังรักษาระดับความร้อนไว้ได้ดีกว่าน้ำปิดเยอะ ไม่เกิน 5องศา+-

Comment

Working...
    X