Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องซิลลิโคนครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องซิลลิโคนครับผม

สวัสดีครับพอดีผมอยากทราบว่าซิลิโคนตัวนี้ coollaboratory liquid pro มันเกินความจำเป็นไปรึเปล่าครับ ถ้าเทียบกับพวกCoolerMasterNANO ด้วยราคาที่เเพงกว่า เเต่ความเย็นลดลงมาประมาน4-5องศา
    อันนี้ผมดูมาจาก Youtube เขารีวิวมาประมาณนี้นะครับ https://www.youtube.com/watch?v=a4UmhUjpguw&t=381s
    ตรงนี้ทั้ง2ตัวนี้สามารถทาGPUได้ด้วยใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับผม

คือถ้าอยากให้แบบสุดๆ ก็ต้องพูดว่า "ของมันต้องมี"
    ทาได้ทั้ง 2 อย่าง แต่ GPU ก็ต้องดูรุ่นที่มันแงะมาได้ แล้วคิดว่า ทาไปแล้วคุ้มค่าต่อการแงะครับ
    เอาไปทา GPU รุ่นเล็กๆ ที่มันไม่ได้ร้อนมากแบบนี้คือ เกินความจำเป็น และสุ่มเสี่ยงต่อการพัง

มักจะเอาไปทาบนกระดอง และในกระดอง CPU มากกว่า เพราะได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่า

สมมติว่า ผ่ากระดองแล้วทาง liquid ไป ลดได้ 15c
    แล้วมาทางบนกระดองอีก ได้ 5c
    สมมตินะ สมมติ

แล้วตัวเลขมันดี มันก็ชื่นใจครับ

Comment

liquid pro มีส่วนประกอบหลักคือแร่ Gallium รีวิวเขาได้บอกรึเปล่าว่าห้ามสัมผัสลูมิเนียมโดยเด็ดขาด??
      รวมถึงมันเป็นโลหะนำไฟฟ้าถ้าไปสัมผัสกับส่วนที่มีไฟฟ้าไหลผ่านความซวยจะมาเยือน
      Last edited by Arjuna; 16 May 2018, 01:36:48.

Comment

ขอบคุณมากครับ ใจนึงก้ออยากเอาไปทาทั้ง2อย่างเลย ทั้ง CPU เเละ GPU (GTX1070EVGA) คงต้องเอา Coolermasterใช่มั้ยครับถึงจะถ้าGPU ได้

Comment

Working...
        X