Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องประกันเกี่ยวกับชุดน้ำปิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องประกันเกี่ยวกับชุดน้ำปิดครับ

หลังจากที่ได้แกะคอมมาปัด เป่าๆแล้วดันไปเห็นรอยแตกที่ท่อน้ำปิด ในกรณีนี้สามารถสงเครมได้เลยป่าวครับ รบกวนผู้รู้หน่อย หรือไครเคยมีประสบการแบบนี้มั้งครับ ประกันเหลืออีก 1 ปะครับ

ผมไม่เคยใช้ชิ้งค์น้ำนะครับ มีประกันเครมเหอะครับ รั่วมาเสียเยอะเลยครับ ผมไม่กล้าใช้เพราะกลัวมันรั่วเนี้ยแหละ ซิ้งค์ลมเย็นน้อยกว่าแต่ชัวร์ดีครับ

Comment

ปกติของยี่ห้อนี้ขอรับ ไม่ใด้เป็นสัญญาณว่ารั่วหรืออะไรหรอก แค่ท่อหดที่ไส่ใว้ให้ดูเรียบร้อยเฉยๆ

ไม่สบายใจก็เคลมใด้ แต่เรื่องรั่วยังอีกห่ๅงไกล

Comment

ประกันยังเหลือก็เคลมเลยครับเพื่อความสบายใจ ดีกว่าประกันหมดแล้วมานั่งกังวล ดีไม่ดีๆส่งเคลมอาจได้ตัวใหม่มาใช้ยาวๆสบายใจไปเลย

Comment

Working...
        X