Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลมแจ่มๆ สูงไม่เกิน 158mm หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองหาตัว noctua d14 มือสองดูครับ 160 mm เคสผมก็ 160 mm เหมือนกัน เย็นๆครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      ของถูกก็ใช่ว่าจะไม่เย็น ถ้า Hyper 103 เอาอยู่พวกนี้มันก็เย็นกว่าทั้งนั้นแหละท่าน
      ............

ถ้าไปดูร้าน invadeit ผมแนะนำตัวนี้ เย็นกว่า H7 พอๆกับ Core Frozr L , NH-U12S ในราคาครึ่งเดียว

https://goo.gl/c7aw2v
      โอะ น่าสนใจ แต่จะใส่เคสs340ได้ไหมหว่า จำไม่ได้ด้วยสิว่าเคสนี้มันรองรับสูงสุดกี่เซน

Comment

Originally posted by BookZero View Post
        โอะ น่าสนใจ แต่จะใส่เคสs340ได้ไหมหว่า จำไม่ได้ด้วยสิว่าเคสนี้มันรองรับสูงสุดกี่เซน
        161mm ครับ พอๆกับเคส mid tower ทั่วๆไป

Comment

เห็นลุง XsoeIIsJ ไปรับซิงค์ Core Frozr L ในห้องซื้อขายมาแล้ว ยังไงก็เอามาให้ชมด้วยน่ะครับ

https://www.overclockzone.com/forums...B9%89%E0%B8%B2

Comment

Define R4 น่าจะมาถึงพรุ่งนี้ล่ะ ส่วน Frozr น่าจะวันอังคาร

เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ยลขอรับ

Originally posted by walloplfc View Post
            ลองหาตัว noctua d14 มือสองดูครับ 160 mm เคสผมก็ 160 mm เหมือนกัน เย็นๆครับ
            ใหญ่เกินคับ T.T
            Last edited by XsoeIIsJ; 22 Jan 2018, 02:23:36.

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
              161mm ครับ พอๆกับเคส mid tower ทั่วๆไป
              อ๋า ซิ้งค์162เลยง่ะ น่าเสียดาย

Comment

เทียบกับ Z9 Neo ใหญ่โครต

คอยซิ้งค์ล่ะคับทีนี้

Comment

พัดลมเดิมไม่ขาว โยนกลับไส่กล่อง ไฟโล้โก้ก็ดั้นเป็นสีแดงอีก ไม่ต่อไฟล่ะงั้น

ส่วนไฟเส้น LED ติดแบบแก้ขัดไปก่อน - - ตำแหน่งติดไม่ดี มุมแสงสู้ Z9 ไม่ใด้

ความร้อนบอกไม่ถูกเหมือนกันผมไม่รู้จะเทสกับอะไรดี แต่เล่นเกมส์ตอนนี้ก็ลดลง 15c จากเดิม ถือว่าไช้ใด้ล่ะคับ

Comment

ลุงไม่ชอบไฟโลโก้สีแดง ผมว่า mod เอาเองเลยครับ

ส่วนความร้อน ไปโหลด LinX แล้วเทส mem all เดียวรู้เรื่อง

Comment

แกะดูแล้วโมค่อนข้างยากเอาการคับ ( ขออภัยลืมถ่ายรูปมาให้ดู ) เลยใว้ก่อน -.- กลัวจะทำพัง วันใหนอารมณ์ดี + มือนิ่งๆ แล้วค่อยลุย

ถึงตัวซิ้งค์จะสวย แต่ผมเซ็งลวดยึดพัดลมชมัดเลย - - เก้งก้างรกตาสิ้นดี 555 ถ้าทำแบบล๊อคประกบเหมือน 212x คงสวยกว่านี้

ส่วนความร้อนเทสล่ะคับ ประมาน 85 หน่อยๆ เทส 3-4 นาที ไม่นาน แล้วก็พอ

เพราะแรม 16 ถ้าไช้งานทั่วไป(แบบผมนะ) ไม่มีทางรีด 100% ใด้อยู่แล้ว ต้องยัดแรม 32 นู้นล่ะ

ต่อไฟซะหน่อย - - ซื้อมาแล้วไช้ไม่ครบก็แลดูขาดทุนพิกล

Last edited by XsoeIIsJ; 25 Jan 2018, 03:42:13.

Comment

Working...
                      X