Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ร้อนไปหรืิเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ร้อนไปหรืิเปล่า

ใช้ AMD64X2 4400+ @2.2GHZ แต่ OC ไปที่ 2.42GHZ เพิ่งเปลี่ยน Sinkเป็น Ninja REV.B เมื่อวันก่อนแล้วปิดพัดลม CPU (sinlence mode) เวลา เล่นเนตหรือทำงานทั่วไปอยู่ราวๆ 34-37C แต่เวลา burn in cpu ด้วย sisoft อุณหภูมิขึ้นไปสูงสุดที่ 44c ส่วนอุณหภูมิห้องอยู่ราวๆ 25c.
    สรุปว่า ผมน่าจะใช้ silence mode แล้ว cpu น่าจะปลอดภัย้ใช่มั้ยคับ?

ไม่ร้อนแล้วครับ ถ้าอุณหภูมิขนาดนี้ ใช้ได้สบายๆเลยครับ Full load แค่ 44 องศา ถือว่าต่ำแล้วครับ

Comment

เหอะๆ มันยังแค่อุ่นๆ ครับ เอาง่ายๆว่า ปกติมากสำหรับCPU เพราะของผมรุ่นเก่า จาก 2200ไป2600
      อุณภูมิ ไป 70 องศา แว้ว อยู่รอดมาปีกว่าแล้ว ไม่รู้พังเมื่อไร อิอิ ขอให่สนุกนะ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
        X