Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM Hyper 212 X & 212 EVO ความแตกต่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CM Hyper 212 X & 212 EVO ความแตกต่าง

อยากจะทราบมันแตกต่างกันมากไหม พอดีจะซื้อมาใช้แทนตัวแถมมาให้ เริ่มทนฟังเสียงไม่ไหวละ 55555

ใช้ X4 955 นะครับ

รูปทรงครับ 212X ดูดีกว่านิดนุง ความเย็นก็ไม่ต่างกันมาก 212X เย็นกว่า 1-2 องศาตอน Full load

จากประสบการณ์ เปลี่ยนจาก 212EVO มา 212X มันเย็นกว่าเดิมนิดเดียวเอง เลยไม่พอใจเท่าไร (แต่เย็นกว่า212EVO)

Comment

คราวๆนะครับ 212 X พัฒนามาจาก 212 EVO

212 X มีอะไรใหม่
      http://www.coolermaster.com/cooling/...er/hyper-212x/

-4th Generation Bearing
      เป็นพัดลมรุ่นใหม่ อายุการใช้งานยาวนาน 160,000 ชม. (212 EVO อายุการใช้งาน 40,000 ชม.)
      -Smart Fan engine
      ระบบหยุดการทำงานของพัดลม เมื่อมีอะไรไปติดขัด
      -X-shaped
      ระบบการไหลผ่านของลมแบบใหม่ที่ทำให้ heatpipes โดนลมได้ทั่วถึงมากขึ้น

สรุปนะครับ ถ้าจะเอา 212 EVO ผมว่าจัด 212 X ไปเลยครับ ราคาต่างกันนิดเดียว
      Last edited by paradorn1; 14 Jun 2014, 00:54:02.

Comment

Originally posted by paradorn1 View Post
        คราวๆนะครับ 212 X พัฒนามาจาก 212 EVO

212 X มีอะไรใหม่
        http://www.coolermaster.com/cooling/...er/hyper-212x/

-4th Generation Bearing
        เป็นพัดลมรุ่นใหม่ อายุการใช้งานยาวนาน 160,000 ชม. (212 EVO อายุการใช้งาน 40,000 ชม.)
        -Smart Fan engine
        ระบบหยุดการทำงานของพัดลม เมื่อมีอะไรไปติดขัด
        -X-shaped
        ระบบการไหลผ่านของลมแบบใหม่ที่ทำให้ heatpipes โดนลมได้ทั่วถึงมากขึ้น

สรุปนะครับ ถ้าจะเอา 212 EVO ผมว่าจัด 212 X ไปเลยครับ ราคาต่างกันนิดเดียว
        สงสัยครับถ้าเกิน160,000 ชม.ละมันจะเป็นยังไงครับ ระบายได้ไม่ดีเท่าเดิมหรือ ใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

จากที่เคยมีโอกาศใด้จับทั้ง 2 ตัว ( คือจะเอา evo เหละแต่ของมันหมดเลยเอา x แทน )

ผมว่าไม่ต่าง -*- ออฟชั่นไม่จำเป็นทั้งนั้นกับราคาที่แพงกว่า 100 นึง ความแรงลม , ความเงียบ , ความสวยงาม(เวลาหมุน)ก็พอๆกัน

Comment

เพิ่งเปลี่ยนจาก 212 อีขี้คุย เป็นตัวในรูป ร้อนขึ้นนิดหน่อย แต่เลิกคล๊อคแล้วเลยไม่สนใจเอาตามความชอบอย่างเดียวเลย 555

Comment

Originally posted by skepticals View Post
              สงสัยครับถ้าเกิน160,000 ชม.ละมันจะเป็นยังไงครับ ระบายได้ไม่ดีเท่าเดิมหรือ ใช้ไม่ได้เลยครับ
              ถ้าไม่เสียก็เสื่อมสภาพมากแล้วครับ (กว่าจะใช้ถึง 160,000 ชม. ก็น่าจะหลายปีแล้วนะครับ)

Comment

Originally posted by paradorn1 View Post
                ถ้าไม่เสียก็เสื่อมสภาพมากแล้วครับ (กว่าจะใช้ถึง 160,000 ชม. ก็น่าจะหลายปีแล้วนะครับ)
                160000 คำนวนเล่นๆแบบเปิด 24h/7

ต้องใช้เวลามากถึง 14 ปีหน่อยๆ

Comment

Working...
                X