Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทาซิลิโคนเต็มหน้าซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทาซิลิโคนเต็มหน้าซีพียู

ผมใช้ Athlon X2 3800+ ผมทาซิลิโคนเต็มหน้าซีพียูแล้วเอา Heatsink แปะทับลงไป แต่ทาบางๆ ไม่หนาครับ ไม่ทราบจะมีผลอะไรหรือป่าวคับ เห็นในเวปบอกว่าควรหยดลงไปนิดเดียวแล้วค่อยแปะ Heatsink ถ้าใส่ไปเยอะมันจะไม่ระบายความร้อน ผมใช้อุณหภูมิอยู่ที่ประมาณ 36-48 C คับ ใช้ในห้องไม่แอร์ไม่นะคับ ไม่ทราบว่าปกติหรือป่าวคับ

ปกติ อีกอย่าง วิธีที่ทาเป็นก้อนไว้ตรงกลาง ที่เค้าว่ามานดีเพราะ เวลาเอาsinkแปะลงไป ซีลีโคนมานจาไหลแผ่ออกมาโดยที่ไม่ต้องมานั่งทางให้ทั่วแล้วค่อยแปะ มานเสียเวลานั่นเอง

Comment

ถ้าปาดเต็มหน้า CPU เลยเวลาเราแปะซิ้งค์ลงไปมันจะล้นออกไปนอก CPU น่ะครับ

ถ้าจะปาดก็เหลือขอบไว้นิด ๆ เผื่อเอาไว้นิด ๆ ก็ดีครับ

Comment

Working...
      X