Announcement

Collapse
No announcement yet.

flow indicator บ้านๆ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Terabyte View Post
    ไม่ต้องอายไปหรอกครับ ท่าน

เอ่อออ....อันนี้ต้องรอหน่อยครับ จนกว่าปั้มมันจะดูดเข้าไปน่ะ

ไม่ติดครับ น้ำมันก็เหมือนน้ำธรรมดา ยืดหยุ่นได้ครับ
    ถูกต้องหนัดครับ ยังไงๆน้ำมันก็ต้องเป็นน้ำอยู่วันยังค่ำ

Comment

แล้วถ้า ดื้อดึงจะใส่ให้ได้

นอกจากตัวที่เห็นราคาตั้ง 790 บาท

จะหาแบบบ้านๆ ราคาซัก 200 จะมีมั้ยครับ

Comment

ผมเคยหาในเวบ ร้านแถวบ้านหม้อมีน่ะครับ

ไว้ หาซื้อได้เด๋ว นำมาให้ดูกัน

Comment

TK มีตัวนึง แต่ มันใส่สาย 1/2 ไม่ได้ มันทำมาใหญ่สุดแค่ 3/8 ^^

จริงๆ แทบไม่ต้องใช้หรอก อิอิ ไม่ต้องไล่ อากาศ ให้หมด เราก็ จะเจอ ฟองน้ำวิ่ง วนอยุ่ในน้ำ ไหลไปตามระบบเอง แหล่ะ ^^ น้อยคนที่ จะมานั่งไล่ อากาศให้เกลี้ยงไปเลยจากระบบ ^^

Comment

ของผมมัน ปั้มแช่ อ่ะ

เปิด นานๆ หลายๆวัน ฟองมันหายหมด -*-

เลยอยากหา flow indicator มาใช้ อิอิ

ผมเองก้อใช้ท่อ 4หุน (1/2) เลยใช้แบบที่ขายที่ TK ม่ะด้าย

Comment

Originally posted by numz View Post
              TK มีตัวนึง แต่ มันใส่สาย 1/2 ไม่ได้ มันทำมาใหญ่สุดแค่ 3/8 ^^

จริงๆ แทบไม่ต้องใช้หรอก อิอิ ไม่ต้องไล่ อากาศ ให้หมด เราก็ จะเจอ ฟองน้ำวิ่ง วนอยุ่ในน้ำ ไหลไปตามระบบเอง แหล่ะ ^^ น้อยคนที่ จะมานั่งไล่ อากาศให้เกลี้ยงไปเลยจากระบบ ^^
              งั้นที่นานๆผมเปิดฝาแทงค์ทีนึง มันมีเสียง "ฟี้ด" เหมือนตอนเปิด pepsi นั่นคือเสียงอากาศที่ถูกไล่ออกมาใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                งั้นที่นานๆผมเปิดฝาแทงค์ทีนึง มันมีเสียง "ฟี้ด" เหมือนตอนเปิด pepsi นั่นคือเสียงอากาศที่ถูกไล่ออกมาใช่มั้ยครับ
                น่าจะ เป็นเสียงของอากาศที่ถูกน้ำขยายตัวดันออกมากกว่าครับ

Comment

ของผมไล่อากาศหมดแล้วคับ

แต่นั่งดูน้ำหมุนติ้วๆที่แท๊งแทน

อิอิ

Comment

Originally posted by Boyler View Post
                    ของผมไล่อากาศหมดแล้วคับ

แต่นั่งดูน้ำหมุนติ้วๆที่แท๊งแทน

อิอิ
                    พายุ ทอนาโด !!!

Comment

^^^
                      เขามีพายุกันไนคอมแล้วเหรอเนี่ย

Comment

Working...
                      X