Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยทราบว่า M/B Asus A8n5x **939**ใส่ระบบน้ำชุด Thermaltake Big Water 735 ได้ปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยทราบว่า M/B Asus A8n5x **939**ใส่ระบบน้ำชุด Thermaltake Big Water 735 ได้ปะ

อยทราบว่า M/B Asus A8n5x **939**ใส่ระบบน้ำชุด Thermaltake Big Water 735 ได้ปะ
    แล้วชุดนี้มันยึดกับบอร์ดยังไง ใช้น็อตหรือเปล่า ที่บอร์ดผมไม่เห็มมีรูสำหรับยึดเลยครับช่วยให้ความกระจ่างทีที

Thermaltake Big Water 735 ตามรูป ครับ

ใส่ได้ครับ มีตัวยึด ยึดกับตัวยึด sink ของ 939 ครับ เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดู (ผมใช้ 735 นี้อยู่)

Comment

โทษทีครับ สงสัยผมสับสน ในคุ่มือมันบอกว่า K8 แต่ผมไม่แน่ใจว่า K8 กับ 939 มันอันเดียวกันหรือเปล่า ถ้าอันเดียวกันก็ใส่ได้ครับ คือต้องถอดตัวล็อคซิงค์เดิมออกก่อน แล้วค่อยใส่ตัวล็อคบล็อคน้ำ 735 ลงไปแทนครับ
      Last edited by tassapon; 29 Oct 2006, 19:03:26.

Comment

ถ้าใส่ได้จะซื้อช่วยยืนยันนั่งยันและนอนยันทีครับ

Comment

ดูตัวล็อค sink ของ cpu (เดิมๆ) อ่ะครับ ถ้ามันยึดด้วยน้อต 2 ตัว หัวท้าย ก็ใส่ได้แน่นอนครับ

Comment

แล้วมีตัวไหนใส่ได้ชัวแบบว่าเคยใส่แล้วแนะนำด้วยครับกลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ครับ
            Last edited by ka-pom; 1 Nov 2006, 18:53:47.

Comment

Working...
            X