Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ vf900-cu led แล้วไม่ใช้ Fan Mate2 บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ vf900-cu led แล้วไม่ใช้ Fan Mate2 บ้าง

ผมเสียบไฟพัดลม 3 pin บน MOBO เลยขี้เกียจโยงสายออกมานอกเครื่อง แล้วมันจะหมุนที่ full speed ใช้มั้ยครับ แล้วมันจะเป็นไรมั้ยเนี้ย หรือว่ามันก็เป็นปกติถ้าต่อแบบนี้ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ

มันจะวิ่ง fullspeed ครับ ไม่มีผลไรครับ เสียงจะดังกว่าปกติ (ไม่มาก แต่สังเกตได้ ยกเว้นปิดฝาเคส ก็ไม่ค่อยจะต่างกัน)

เรื่องอุณหภูมิ ไม่ค่อยต่างกันครับ ต่างไม่เกิน 2 องศา ผมปรับให้รอบต่ำครับ เพราะเห็นว่า ไม่ได้ร้อนขึ้น แต่เงียบกว่า

Comment

ผมก็ไม่ได้ต่อผ่าน fan mate ครับ
      มันเอาไว้ลดรอบเหมือนที่ความเห็นข้างบนบอก ไม่จำเป็นต้องต่อก็ได้เพราะเสียงพัดลมมันเงียบอยู่แล้ว

Comment

ขอบพระคุณทั้งสองท่านครับ

Comment

Working...
        X