Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tipgo View Post
    เสร็จแว้ว อิอิ
    ขอโทดครับอยากถามว่าในรูปเคสของอะไร

สวยดี PM หาเจ้าของเรปไม่ได้
    Last edited by koonkub; 17 Jul 2011, 21:42:24.

Comment

• Originally posted by motterpond View Post
      ขอโทดครับอยากถามว่าในรูปเคสของอะไร

รุ่นนี้ครับ

Lian-Li PC-50R RED

http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=112

Comment

• อยากรู้ว่า k62 ถอดช่องใส่ฮาร์ดดิสได้หมดเลย หรือสามารถแบ่งไว้ใช้ได้2 ช่องเหมือน cm690 เพราะถ้ามันเหลือสัก2ช่อง จะยัดหม้อน้ำ2ตอนลงไปได้

Comment

• พี่ครับ ไม่ทราบว่า สายยางชุดนี้ในรูปข้างล่าง มีขนาดเท่าไหร่หรอครับ

ขอถามอีกนิดเป้นข้อๆนะครับ

1.ขนาด1/2 กับ 7/16 ข้อดีข้อเสีย ต่างกันอย่างไรครับ (หรือถ้ามีที่ไหนให้อ่านแนะนำหน่อยนะครับเคยเห็นนานแล้วแต่หาไม่เจอ)
          2.การซื้อฟิตติ้ง เราต้องดูขนาดยังไงครับ
          อย่างเช่น "Bitspower Shiny Silver ID 1/2" OD 3/4" Compression Fitting" คำว่า1/2ผมเดาว่าใช้กับสาย1/2 แต่ตรง 3/4อะครับ มันคืออะไรหรอครับ

Comment

• Originally posted by motterpond View Post

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%B2

^
            ^
            จัดมือ2 ที่กระทู้นี้ก็ได้นะครับ ประหยัดตังไปหลายบาท

Comment

• ID = Inner Dimension หรือขนาดในรูครับ
              OD = Outer Dimension หรือขนาดนอกสายยาง

Comment

• Originally posted by euro View Post
                ID = Inner Dimension หรือขนาดในรูครับ
                OD = Outer Dimension หรือขนาดนอกสายยาง
                ขอบคุณคร้าบ เอ่อพี่ ที่พันทิป มีร้านไหนให้เดดินดูอุปกรณ์น้ำไหมพี่ชาย

Comment

• นั่งกินdonut เห็นสี น้ำเงิน กับแดง ของ Captain Amarica ที่กล่องdonutก็เลยมาลองดูว่าเข้ากันหรือเปล่า
                  บล็อก EKแดง สาย Feser น้ำเงิน
                  Attached Files

Comment

• Originally posted by AaB- View Post
                    อยากรู้ว่า k62 ถอดช่องใส่ฮาร์ดดิสได้หมดเลย หรือสามารถแบ่งไว้ใช้ได้2 ช่องเหมือน cm690 เพราะถ้ามันเหลือสัก2ช่อง จะยัดหม้อน้ำ2ตอนลงไปได้
                    ตอบให้นะครับท่าน K62 ถ้าจะถอดช่องใส่ฮาร์ดดิส ต้องถอดออกหมดเลยครับ ไม่สามารถสามารถแบ่งไว้ใช้ได้ 2 ช่องเหมือน cm690 ครับ ^^

Originally posted by fr3akyz View Post
                    พี่ครับ ไม่ทราบว่า สายยางชุดนี้ในรูปข้างล่าง มีขนาดเท่าไหร่หรอครับ

ขอถามอีกนิดเป้นข้อๆนะครับ

1.ขนาด1/2 กับ 7/16 ข้อดีข้อเสีย ต่างกันอย่างไรครับ (หรือถ้ามีที่ไหนให้อ่านแนะนำหน่อยนะครับเคยเห็นนานแล้วแต่หาไม่เจอ)
                    2.การซื้อฟิตติ้ง เราต้องดูขนาดยังไงครับ
                    อย่างเช่น "Bitspower Shiny Silver ID 1/2" OD 3/4" Compression Fitting" คำว่า1/2ผมเดาว่าใช้กับสาย1/2 แต่ตรง 3/4อะครับ มันคืออะไรหรอครับ
                    ขอตอบนิดนึงนะครับ ^^

สายยางในรูปไม่กล้าฟันธงนะครับ แต่ดูจากขนาดฟิตติ้งเมื่อเทียบกับตัวข้องอ 90 องศาของ BP แล้ว คิดว่าน่าจะเป็นขนาด 7/16" ID 5/8"OD ครับ

1. ข้อดีข้อเสียระหว่าง 7/16"ID กับ 1/2"ID อันนี้ผมรู้แค่ว่า 7/16"ID โค้งงอได้ดีกว่า 1/2"ID ครับ 1/2"ID เวลางอสายมากๆ มันจะแบนครับ อีกอย่าง 7/16"ID เวลาจัดสายแล้วดูโล่งกว่า 1/2"ID ครับ [ปล. ผมใช้ 1/2"ID แต่ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเป็น 7/16" ครับ เพราะเคสผมค่อนข้างเล็กไปสำหรับ 1/2" ครับ แน่นไปนิด ^^] ข้อดีข้อเสียอย่างอื่นรอท่านเทพในนี้มาตอบอีกทีครับ

2. ตามที่ป๋าหนุ่ม euro บอกเลยครับ ^^ เลือกตามขนาดสายยางที่จะใช้เลยครับ

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ปล. ไม่ได้แวะมานานเลย สวยมากๆเลยครับของแต่ละท่าน อิจฉาๆ อิอิ
                    Last edited by ThezerO; 17 Jul 2011, 22:44:25.

Comment

• รบกวนสมาชิก ช่วยตีราคา HIS 5970 X 2 Water Box EK ประกัน DCOM เริ่ม ปีใหม่ ราวนี้ดูอีกที พี่ๆเขาฝากขาย จะได้ลงราคาแบบขายได้ขาย ลงขายเร็วๆนี้ ครับ

+ Ram ด้วยนะ

Comment

• แฮะ ๆ รุ่นเก่าไปหน่อย ( i5 750 + M3G )

Comment

• Originally posted by chalap View Post
                          นั่งกินdonut เห็นสี น้ำเงิน กับแดง ของ Captain Amarica ที่กล่องdonutก็เลยมาลองดูว่าเข้ากันหรือเปล่า
                          บล็อก EKแดง สาย Feser น้ำเงิน
                          กว้างๆอีก มองไม่ถนัด

Comment

• Originally posted by paoaudit View Post
                            รบกวนสมาชิก ช่วยตีราคา HIS 5970 X 2 Water Box EK ประกัน DCOM เริ่ม ปีใหม่ ราวนี้ดูอีกที พี่ๆเขาฝากขาย จะได้ลงราคาแบบขายได้ขาย ลงขายเร็วๆนี้ ครับ
                            + Ram ด้วยนะ
                            อย่างแรงเลย ครับ

Originally posted by TWK. View Post
                            แฮะ ๆ รุ่นเก่าไปหน่อย ( i5 750 + M3G )
                            อย่างเย็นเลยครับ ยังไม่ถึง 100 ครับ อิอิ

Comment

• ^^

Comment

• แอบมาดู อิอิ

Comment

Working...
                                X