Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นี่สินะที่เค้าเรียกว่า "ฝีมือ"

Comment

• Originally posted by AeGis View Post
      ขอจัดเต็ม ๆ หน่อยน่ะครับ ติชมได้ครับ
      สวยมากครับ ฝีมือจริงๆ ทั้งการทำเคส ทั้งการถ่ายรูป แต่ขอ "ติงเพื่อก่อ" นิดนึงนะครับ ตอนผมทำไม่มีใครมาติง พอเอาไปลงเว็ปฝรั่ง เค้าถึงยกบางประเด็นขึ้นมา เป็นการยํ้าว่านิสัยคนไทยขี้เกรงใจครับ ไม่ค่อยกล้าพูดอะไรให้คนอื่นรู้สึกไม่ดี ซึ่งผิดกับฝรั้ง พี่แกซัดกันตรงๆ ทำให้พัฒนากันไปได้ไกล เลยจะขอแหวกแนว ขอแนะนำจุดที่เห็นว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ได้ก็แล้วกัน ไม่เคืองกันนะครับ ^^

1. สีของฝาข้างโดดไปครับ จะออกเป็น 2โทนก็ไม่เชิง ผมว่าทำให้กลืนกับสีขาวของเคสน่าจะสวยกว่า
      2. หม้อ 4 ตอนนี่ใช้พัดลมเป่าอัดใช่มั้ยครับ? น่าจะเจาะฝาข้างให้ลมร้อนออกได้ (เห็นว่ามีการเจาะช่องข้างๆ psu แต่ไม่แน่ใจว่าลมร้อนจะออกทางนั้นได้หรือเปล่า) ความร้อนจะได้ไม่ระอุอยู่ในบริเวณหม้อ 4 ตอน
      3. จัด / แต่งสายอีกนิดเดียวครับ จับหุ้มสายถักซะให้หมดทั้งสายพัดลม + สายบริเวณ HDD Cage

แค่นี้ก็สุดๆแล้วครับ ^^

Comment

• Originally posted by lyou View Post
        ผมไปพรุ่งนี้ ถึงประมาณ 3-4 ทุ่ม พา ผบ.ไปพักผ่อนนิดนึง อิอิ
        อย่าลืมโทรหาน่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by folkna View Post
          สวยมากกกก บล๊อกกราฟของไทยปะครับแปลๆ อิอิ
          จัดให้โดยท่านต้นครับ อิอิ
          Originally posted by paoaudit View Post
          แจ่ม ขาวๆ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Geil View Post
          มุมกล้อง การคร็อบรูป เหมือนกำลังดูเวบ milliondollarpcอยู่เลย
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by kingkong@lt40 View Post
          สวยมากๆครับ แต่สงสัยว่าลอของหม้อน้ำ 4 ตอนออกทางใหนอะครับ ^_^
          ข้างหลังมีช่องระบายออกครับ
          Originally posted by euro View Post
          งามมากครับท่าน

ปล.ท่านปิดตรงช่องหลังที่ใสซีดีนิดนึงหรือหาพัดลมมาใส่น่าจะงามขึ้น

ผมมั่วเอานะครับ อิอิ
          ช่องข้างในจะไม่พอละครับ
          Originally posted by RazoRozA View Post
          ขาวเนียนได้ใจเลยครับผม
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Merfo View Post
          งามแต้ๆล่ะก้าพ่อเลี้ยง จัดนักขนาด
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Flip View Post
          ขาวงามอีหลีเด้อท่าน Gis ^^
          ขอบคุณครับ เดี่ยวปลายปีว่าจะไปลาวอยู่ถ้ามีโอกาศเดี่ยวไปแวะหาครับ
          Originally posted by koonkub View Post
          ให้มันได้งี้สิ ไม่แพ้ต่างชาติแน่นอน สวยมากครับท่าน AeGis
          ทำเคสหน้าตาบ้านๆให้ เป็นดาวได้ นี่เจ๋งสุดๆเลย
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by slate View Post
          นี่สินะที่เค้าเรียกว่า "ฝีมือ"
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by Mr. X View Post
          สวยมากครับ ฝีมือจริงๆ ทั้งการทำเคส ทั้งการถ่ายรูป แต่ขอ "ติงเพื่อก่อ" นิดนึงนะครับ ตอนผมทำไม่มีใครมาติง พอเอาไปลงเว็ปฝรั่ง เค้าถึงยกบางประเด็นขึ้นมา เป็นการยํ้าว่านิสัยคนไทยขี้เกรงใจครับ ไม่ค่อยกล้าพูดอะไรให้คนอื่นรู้สึกไม่ดี ซึ่งผิดกับฝรั้ง พี่แกซัดกันตรงๆ ทำให้พัฒนากันไปได้ไกล เลยจะขอแหวกแนว ขอแนะนำจุดที่เห็นว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ได้ก็แล้วกัน ไม่เคืองกันนะครับ ^^

1. สีของฝาข้างโดดไปครับ จะออกเป็น 2โทนก็ไม่เชิง ผมว่าทำให้กลืนกับสีขาวของเคสน่าจะสวยกว่า
          2. หม้อ 4 ตอนนี่ใช้พัดลมเป่าอัดใช่มั้ยครับ? น่าจะเจาะฝาข้างให้ลมร้อนออกได้ (เห็นว่ามีการเจาะช่องข้างๆ psu แต่ไม่แน่ใจว่าลมร้อนจะออกทางนั้นได้หรือเปล่า) ความร้อนจะได้ไม่ระอุอยู่ในบริเวณหม้อ 4 ตอน
          3. จัด / แต่งสายอีกนิดเดียวครับ จับหุ้มสายถักซะให้หมดทั้งสายพัดลม + สายบริเวณ HDD Cage

แค่นี้ก็สุดๆแล้วครับ ^^
          1. ฝาเป็นอลูมาน่ะครับทำสียากมากครับ แล้วสีขาวด้านนี้ติดยากมากเลย และช่วงนี้งานเข้าผมบ่อยมากครับ เลยทำไม่ทันล่ะครับ
          2. ด้ายหลังมีรูระบายครับ ผมวางเซเซอร์ข้างในล่ะครับอยู่ที่ 28-30 องศา โดยประมาณครับ
          3. เดี่ยวรอปรับปรุงต่อครับ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

Comment

• ขอความเห็นท่านเทพน้ำหน่อยครับ

คือกำลังจะวางลูปใหม่น่ะครับ พอดีสั่งหม้อมาใหม่อีกตัวนึงครับเป็นตัว BI GTS240 XFLOW ครับ

ตอนนี้ที่คิดๆไว้ อยากเปลี่ยนหม้อน้ำเดิมจากตัว XSPC RS240 เป็นหม้อน้ำสองตอนตัวอื่นครับ

เล็งๆไว้คือตัว BI GTS240 กับตัว Swiftech MCR220-QP Radiator เพราะสองตัวนี้บางกว่าตัว XSPC RS240 ทำให้วางด้านบนของ K62 ได้ครับ

เลยอยากทราบว่าสองตัวที่บอกมาด้านบนนั้นตัวไหนดีกว่ากันครับ ใช้กับพัดลมของ TT Frio 2500rpm 106 CFM ครับ

อีกอย่างคือเทียบกันแล้วตัวไหนอั้นน้ำน้อยกว่ากันครับ พอดีกลัวปั้ม 655 ไม่ไหวครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ อิอิ

Comment

• ผมเอา xflow ละกัน

Comment

• Originally posted by slate View Post
                ผมเอา xflow ละกัน
                ขอบคุณมากๆครับท่าน

คือ Xflow สั่งมาแล้วน่ะครับ และกำลังจะหาหม้อน้ำอีกตัวมาแทนตัว XSPC RS 240 ครับ

ตอนนี้ลูปน้ำใหม่ที่คิดไว้ประมาณนี้ครับ

ถังพัก >>> ปั้ม MCP655 + ฝาโม EK D5 X-TOP >>> Block VGA XSPC RASA universal >>> หม้อ BI GTS240 XFlow >>> Block CPU HK 3.0 LT >>> EK mosfet block >>> EK NB Block >>> EK SB block >>> หม้อน้ำสองตอนระหว่าง BI GTS240 กับตัว Swiftech MCR220-QP Radiator ครับ >>>> ถังพัก

คือสีแดงมีอยู่แล้วครับ ส่วนสีน้ำเงินกำลังเลือกอยู่ครับ พอดีหม้อที่มีคือตัวเดิม XSPC RS 240 มันหนาเกินไปครับ วางบน K62 ไม่ได้ เลยเหลือสองตัวนั้นที่พอวางได้ครับ

ใจจริงอยากได้ GTS240 นะครับ แต่กลัวเรื่องอั้นน้ำครับ เดี่ยวปั้มมันจะไม่ไหวครับ

ยังไงรบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าจัด xflow อีกตัวไม่ได้ก็ swiff ไปคับ

Comment

• เอา Swiftech MCR220-QP Radiator ผมมั๊ย อิอิ

PM มาเด้อถ้าสน ^^

Comment

• Originally posted by Flip View Post
                      เอา Swiftech MCR220-QP Radiator ผมมั๊ย อิอิ

ตัวนี้ใช่ กับพัดลมรอบ ต่ำๆ ได้ใช่ไหมคราบ....^^"

Comment

• Originally posted by iCab View Post
                        ตัวนี้ใช่ กับพัดลมรอบ ต่ำๆ ได้ใช่ไหมคราบ....^^"
                        ได้แหล่มเลยครับเพราะฟิน ห่ า ง ใช้ได้ ^^

Comment

• Originally posted by ThezerO View Post
                          ขอบคุณมากๆครับท่าน

กะให้ไม่มีที่ให้บอร์ดหายใจเลย 555+

Comment

• เด๋วกลับบ้านแล้วลองดูให้นะครับ

Comment

• http://casemod2011.coolermaster.com/...e.php?u=93&c=1

ฝากกด โหวด ด้วยน่ะครับ Post comment เป็นภาษาอังกฤษ(เพราะฝรั่งเขามาอ่านด้วย) ให้ด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by slate View Post
                                ถ้าจัด xflow อีกตัวไม่ได้ก็ swiff ไปคับ
                                ขอบคุณมากๆครับท่าน สงสัยต้อง BI ไม่ก็อีกตัวนึงก็ Koolance 2 ตอน แล้วล่ะครับท่าน เพราะคำณวณความหนาของ Swiftech ผิดไปครับ มันหนาเกินครับ T___T

Originally posted by Flip View Post
                                เอา Swiftech MCR220-QP Radiator ผมมั๊ย อิอิ

ว้าววว ขอบคุณมากๆครับท่าน Flip ที่แนะนำ สงสัยคงต้องเปลี่ยนเป้าหมายอีกแล้วล่ะครับท่าน T___T มันหนาไปนิดนึงครับ เสียดาย

Originally posted by euro View Post
                                กะให้ไม่มีที่ให้บอร์ดหายใจเลย 555+
                                555+ กำลังหาทางให้บอร์ดหายใจอยู่คับพี่หนุ่ม เคสผมมันเล็กครับพี่ T_____T

ปล. แอบติดตามโปรเจคของพี่หนุ่มอยู่นะครับ ไปแอบดูมาแล้ว A05 เวอร์ชันใหม่นี่ สุดยอดเลยครับพี่ รอดูอย่างใจจดใจจ่อเลยครับ อิอิ

Originally posted by Royteane View Post
                                เด๋วกลับบ้านแล้วลองดูให้นะครับ
                                ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับท่านรอย อยากดูโปรเจคท่านไวไวแล้วครับ คงจะสุดยอดแน่ๆ เลยครับ

Originally posted by AeGis View Post
                                http://casemod2011.coolermaster.com/...e.php?u=93&c=1

ฝากกด โหวด ด้วยน่ะครับ Post comment เป็นภาษาอังกฤษ(เพราะฝรั่งเขามาอ่านด้วย) ให้ด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
                                จัดไปครับท่าน AeGis เคสท่านสวยมากๆๆๆ ครับ mod ได้สุดยอดเลยครับ อิอิ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำมากๆครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X