Announcement

Collapse
No announcement yet.

>*COOLERMASTER HYPER 212 PLUS CLUB* <

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด้วยคนครับพึ่งได้มาเมื่อวาน

เย็นดีเหมือนกัน เอามาใส่ E7200

จะได้อยู่ที่เท่าไหร่ล่ะเนี่ย เคสเล็กครับเลยถอดออก
    Last edited by sleuth7; 25 Apr 2011, 09:09:02.

Comment

• ขอโทดนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาเลย วันนี้ก็เลยมาอัพเดตนิดหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by fermacro View Post
        ขอบคุณครับ

เอ่มถามหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนพัดลมเป็น Tt Blue eye 2 ตัว นี่จะดับร้อน i7 2600K OC หน่อยๆ จะเวิกไหมครับ
        ไม่ค่อยชำนาญเท่าไรครับ แต่ใช่ CM90 ก็เพียงพอแล้วล่ะครับ อีกปัจจัยคือการระบายความร้อนภายในเคสด้วย

Comment

• คนใช้เยอะจัง 55+ ที่อุดรพอของมาดันไม่มีตังค์ อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
            ไม่ค่อยชำนาญเท่าไรครับ แต่ใช่ CM90 ก็เพียงพอแล้วล่ะครับ อีกปัจจัยคือการระบายความร้อนภายในเคสด้วย
            อ่อครับ ขอบคุณมากครับ >_<!

Comment

• ดันคลับเรา 212+ อิอิ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือผมใช้เคสตัวนี้อยู่ http://www.jedicool.com/product.php?id=1686 ติดพัดลมข้างไปแล้ว แบบ 12 ซฒ ครบ 4 ตัวเป็น CM 90 CFM ถ้า ผมใช้ 212 plus จะติดพัดลมด้านข้างและจะปิดฝาเคสได้ไหมครับ สนใจ 212 plus มาก ครับ ขอบคุณครับ
                Last edited by KGAME; 22 Apr 2011, 12:24:22.

Comment

• Originally posted by KGAME View Post
                  รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือผมใช้เคสตัวนี้อยู่ http://www.jedicool.com/product.php?id=1686 ติดพัดลมข้างไปแล้ว แบบ 12 ซฒ ครบ 4 ตัวเป็น CM 90 CFM ถ้า ผมใช้ 212 plus จะติดพัดลมด้านข้างและจะปิดฝาเคสได้ไหมครับ สนใจ 212 plus มาก ครับ ขอบคุณครับ
                  เคสใหญ่เอาเรื่อง ตามหลักแล้วไม่น่าจะติด

Comment

• Originally posted by fermacro View Post
                    เคสใหญ่เอาเรื่อง ตามหลักแล้วไม่น่าจะติด

ขอบคุณครับ ถ้ายืนยันว่าไม่ติดและปิดฝาเคสได้ ผม จะจัดหนักเลยนะครับ แล้วเวลา ใส่ ต้องรื้อบอรดออกมาก่อนไหมครับ
                    Last edited by KGAME; 22 Apr 2011, 14:21:46.

Comment

• ผมใช้ hyper212+ ยังใหม่ในวงการยังOCไม่เปนเข้าCLUBได้ม่ะคัฟ อิอิ

Last edited by tonsuksun6; 22 Apr 2011, 20:40:06.

Comment

• Originally posted by KGAME View Post
                        รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือผมใช้เคสตัวนี้อยู่ http://www.jedicool.com/product.php?id=1686 ติดพัดลมข้างไปแล้ว แบบ 12 ซฒ ครบ 4 ตัวเป็น CM 90 CFM ถ้า ผมใช้ 212 plus จะติดพัดลมด้านข้างและจะปิดฝาเคสได้ไหมครับ สนใจ 212 plus มาก ครับ ขอบคุณครับ
                        เคสตัวนี้ผมเห็นตัวจริงแล้ว ใหญ่กว่า zalman ที่ผมใช้อยู่นะครับ

สเปคคร่าวๆ 600(H) x 234(W) x 555(D)
                        ส่วน zalman z9 plus ที่ผมใช้อยู่ 464(H) x 207(W) x 504(D)

ความหนา 555 กับ 504 ต่างกัน 5 เซน

ฟันธงเลยครับว่าใส่ได้แน่นอน

เพราะเคสผมใส่ 212+ แล้วจะเหลือที่อีกราวๆ 1-2เซน (กะด้วยตา)

อันนี้ข้อมูล zalman z9 plus ครับ
                        http://www.zalman.co.kr/eng/product/...ad.asp?Idx=423

Originally posted by KGAME View Post
                        ขอบคุณครับ ถ้ายืนยันว่าไม่ติดและปิดฝาเคสได้ ผม จะจัดหนักเลยนะครับ แล้วเวลา ใส่ ต้องรื้อบอรดออกมาก่อนไหมครับ
                        ถ้าสามารถพอ ก็ใส่ได้เลยครับ

แต่ไม่แนะนำ แนะนำว่ารื้อบอร์ดมาใส่จะดีกว่าครับ

----------------

รื้อบอร์ด แล้วเอาฐานใส่ (เพราะมันต้องใส่ฐานที่ด้านหลังบอร์ดด้วย)
                        พอใส่ฐานแล้ว ก็เอาไปประกอบเข้าเคส
                        แล้วถึงจะใส่ซิ้งครับ
                        Last edited by TopKisser; 22 Apr 2011, 23:56:39.

Comment

• มาฝากตัวด้วยคนครับ อิอิ
                          เพิ่งไปถอยมาเมื่อเย็นที่พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ 730 บาทถ้วน o_O"
                          ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ ขี้เกียจแกะเคส ^ ^ ไว้จัดประกอบแล้วจะมาอัพเดทบ้างนะคับ

ปล. ผมอยากใส่พัดลมมีไฟแทน ไม่ทราบแนะนำรุ่นไหนกันบ้างครับ ในใจคิดไว้ เป็นของ CM 90CFM อะไรซักอย่างนี่แหละครับ เหมาะดีมั้ยครับ ^^
                          Attached Files

Comment

• Originally posted by TopKisser View Post
                            เคสตัวนี้ผมเห็นตัวจริงแล้ว ใหญ่กว่า zalman ที่ผมใช้อยู่นะครับ

สเปคคร่าวๆ 600(H) x 234(W) x 555(D)
                            ส่วน zalman z9 plus ที่ผมใช้อยู่ 464(H) x 207(W) x 504(D)

ความหนา 555 กับ 504 ต่างกัน 5 เซน

ฟันธงเลยครับว่าใส่ได้แน่นอน

เพราะเคสผมใส่ 212+ แล้วจะเหลือที่อีกราวๆ 1-2เซน (กะด้วยตา)

อันนี้ข้อมูล zalman z9 plus ครับ
                            http://www.zalman.co.kr/eng/product/...ad.asp?Idx=423

ถ้าสามารถพอ ก็ใส่ได้เลยครับ

แต่ไม่แนะนำ แนะนำว่ารื้อบอร์ดมาใส่จะดีกว่าครับ

----------------

รื้อบอร์ด แล้วเอาฐานใส่ (เพราะมันต้องใส่ฐานที่ด้านหลังบอร์ดด้วย)
                            พอใส่ฐานแล้ว ก็เอาไปประกอบเข้าเคส
                            แล้วถึงจะใส่ซิ้งครับ
                            ขอบคุณมากครับ อธิบายจนเห็นภาพเลยครับ

เดี๋ยวไปจัดหนัก

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                              มาฝากตัวด้วยคนครับ อิอิ
                              เพิ่งไปถอยมาเมื่อเย็นที่พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ 730 บาทถ้วน o_O"
                              ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ ขี้เกียจแกะเคส ^ ^ ไว้จัดประกอบแล้วจะมาอัพเดทบ้างนะคับ

ปล. ผมอยากใส่พัดลมมีไฟแทน ไม่ทราบแนะนำรุ่นไหนกันบ้างครับ ในใจคิดไว้ เป็นของ CM 90CFM อะไรซักอย่างนี่แหละครับ เหมาะดีมั้ยครับ ^^
                              คงต้อตัวนี้แหละครับ ราคาไม่แรง ไฟสีสันสวยงาม ลมรอบเท่าๆกัน พันทิพย์ 200 บาทครับ
                              ปล.ผมไม่ชอบไฟครับมันแสบตา - -

Comment

• up!!!

Comment

Working...
                                X