Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเอาน้ำออกจากระบบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเอาน้ำออกจากระบบครับ

คือผมอยากจะล้างท่อแล้วจัดสายใหม่น่ะครับ ผมควรเอาน้ำออกจากท่อทั้งหมดยังไงดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ถอดตรงช่วงระหว่างปั้มน้ำ กับ หม้อพักน้ำ แล้วทีนี้ก็เป่าเลยคับ เป่าด้านใหนก็ได้ วิธีนี้ผมใช้ปะจำ

Comment

ถอดส่วนอยู่ไม่ได้อยู่ๆ ไกล้ๆ mb และ cpu คือถอด ที่ หัว ที่ ถังก่อนครับ ให้น้ำออกมานิดหน่อยแล้ว และถอดที่หัวปั้มครับ และก็ เอาขวด มาใส่สายยาง 1 ข้าง แล้ว เป่าอีกข้าง แปปเดียว หมด จากระบบครับ
      Last edited by ballboy; 31 May 2007, 16:09:30.

Comment

Originally posted by tonasus View Post
        ถอดตรงช่วงระหว่างปั้มน้ำ กับ หม้อพักน้ำ แล้วทีนี้ก็เป่าเลยคับ เป่าด้านใหนก็ได้ วิธีนี้ผมใช้ปะจำ
        ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนที่มาให้คำตอบครับผม

Comment

ขอเอาไปใช้บ้างคับ ล้างที ผมรื้อ หมดเลย Y-Y

Comment

ขี้เกียจเป่า จะดูดก็ไม่ว่านะครับ ดูดแล้วพ่น ดูดแล้วพ่น....ปู๊ด ๆ

Comment

Working...
              X