Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนด้าน sink

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนด้าน sink

คือผมอยากจะเปลี่ยนการติด sink จากแบบที่1 ไปแบบที่2 ผมจะใช้ขายึดอย่างในรูปที่3ได้หรือเปล่าครับ ผมใช้ socket 939 ครับ ใส่แบบที่1แล้วมันเอาพัดลมไปเป่าแรมไม่ค่อยสะดวกครับ

แบบที่1

แบบที่2

ขายึด

จะใส่อะใส่ได้แต่ผิดทิศทางลมนะครับจะร้อนเอาแนะนำอย่าครับ สงสัยซิ้งซาแมนแน่ๆเลยถึงใส่ไม่ได้ อิอิ

Comment

กลับ ด้าน ได้ครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
        จะใส่อะใส่ได้แต่ผิดทิศทางลมนะครับจะร้อนเอาแนะนำอย่าครับ สงสัยซิ้งซาแมนแน่ๆเลยถึงใส่ไม่ได้ อิอิ
        ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ
        http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=629

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
          ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ + LP NF4-D
          http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=629

Comment

ทำไม่จะเอาลมที่ร้อนออกมาจากซื้ออยู่แล้วไปเป่าแรมละครับ

Comment

ใช้ได้ครับ

แล้วลมที่เป่าขึ้น ก็เป่าแรมด้วย และก็ออกไปทาง PSU เลย

Comment

ผมซื้อ sink มาจาก เจได แล้วไอ้ตัวในรูปที่ เจได มีขายรึเปล่าครับ

Comment

ดันไปคับ รอผู้รู้

Comment

มีครับ ตัวนึง 150 มั้งถ้าจำำไม่ผิดซื้อมาใช้อยู่แต่ผมเอามาใส่ให้มันหันหลังอะ
                    ( HR01 มันอยู่สูงกว่าแรมแล้วแรมมันจะโดนลมหรอครับ ลองดูละกัน )

Comment

Originally posted by alec View Post
                      มีครับ ตัวนึง 150 มั้งถ้าจำำไม่ผิดซื้อมาใช้อยู่แต่ผมเอามาใส่ให้มันหันหลังอะ
                      ( HR01 มันอยู่สูงกว่าแรมแล้วแรมมันจะโดนลมหรอครับ ลองดูละกัน )
                      คือผมจะวางพัดลมอย่างในรูปอ่ะครับ ไม่ได้ใช้ลมจาก sink มาเป่าแรมครับ ถ้าติดแบบปกติมันวางพัดลมอย่างในรูปไม่ได้ครับ
                      Last edited by magna; 22 May 2007, 12:48:31.

Comment

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง อิอิ
                        มีคนเคยมาโพสๆ บอกว่าแรมเอ๋อเพราะเจอสนามแม่เหล็กจากพัดลมที่แบบว่าวางเป่าแรมจ่อๆด้วยนะครับ ก็เว้นช่องพัดลมกันแรมนิดนึงละกันนะครับด้วยความหัวงดี
                        หาหนทางกันต่อไป ^^

Comment

ขอบคุณครับที่เตือน ก็ระวังอยู่เหมือนกันครับ กำลังคิดค้นพัดลมเป่าแรมแบบใหม่อยู่ครับ อิอิ

Comment

Working...
                          X