Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วรอบของพัดลม CPU อย่างน้อยควรอยู่ที่เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วรอบของพัดลม CPU อย่างน้อยควรอยู่ที่เท่าไหร่

1. ผมใช้ P5B-E + E6420 ตอนนี้ มันโชว์แค่ 1400 โดยประมาณ
    แต่ตัวเก่า (P1.4 +P4B) เห็น 3พันแก่ๆเลยคับ ตอนนี้ CPU อยู่ 55-60 ต้องเอา

2. แม่เหล็กในโปรแกรม หมายถึงอะไรคับ
    (ขออนุญาตยืมรูปคุณ ZorDor หน่อยนะคับ พอดี board กับ cpu รุ่นเดียวกัน)

3. พัดลมใน Chassis2 นี่ ปรติมันอยู่ตรงไหนอะคับ ในโปรแกรมกับ bios ไม่โชว์
    เค้าเผื่อมาไว้ให้ หรือว่า ช่างไม่ได้เสียบสายสัญญาณคับ
    Last edited by 1154; 18 May 2007, 13:44:14.

1. ปกติมันก็แล้วแต่ซิงนะ แต่ที่ผมเคยทำมา 6300 มันเย็นก่า 6320 ยังไงมะรู้อะคับ พัดลมก้ 1000 กว่ารอบเหมือนกัน
    2. แม่หล็กหมายถึง ทำให้ช่องอยู่ติดกันมั้ง
    3. บางที่ พัดลมเคส ที่เราใส่อาจจะไม่ใช่ 3 pin ก้ได้ เลยมะโชว์

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ซิ้งไหนครับ พัดลมของอะไร
        เเม่เหล็ก หมายถึง ดูดให้มันติดกัน ไปไหนไปด้วยกันครับ
        ถ้าเป็น3พินมันก็จะโชนะครับ(ถ้ามันวัดรอบได้)

Comment

Working...
        X