Announcement

Collapse
No announcement yet.

940 กับ AM2 นี่มันsocketเดียวกันป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 940 กับ AM2 นี่มันsocketเดียวกันป่าวครับ

คือว่าในคู่มือมันบอกว่าใส่ 940(K8) ได้ แต่ดูในรูปมันเป็น 939 อ่ะครับคือมี 2 รู แต่ AM2 มันมี 4 รู
    แล้วตกลงมันยังไงกันครับ

ชุดน้ำ AQUAGATE ครับ

คนละซอกเกตครับ แต่มี 940 ขาเท่ากัน
    940 ใช้กะพวกซีพียูไฮโซๆ ประมาณเครื่องเซิฟเวอร์
    ส่วน AM2 ใช้กะซีพียูบ้านๆ ทั่วไป

Comment

940 จะเป็นพวกOpteron หรือชิบระดับserverครับ ส่วนam2มี940พินเหมือนกันแต่ใส่กันไม่ได้และรองรับddr2ครับ

Comment

Working...
      X