Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!ช่วยด้วยครับ cpu ผม 75c ตลอดเวลาเลยครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!ช่วยด้วยครับ cpu ผม 75c ตลอดเวลาเลยครับ!!!

spec ผม pentium D 3.0 asus p5ld2 2g ram winfast 7300 gt เวลาเล่นเกมส์มันไป 80 กว่า ๆ เลยครับ เวลาดูหนัง หรือเล่นเกมส์ ก็restart เองเลย จะทำไงดีครับ จะซื้อซิ้งมาติดผมก็ทำไม่เป็นอ่ะครับ

ลองถอดออกมาทาซิลฺโคนใหม่ดูครับ

Comment

PD930 ปะ ผมว่าซิ้ง ไม่สนิด แน่เลย ร้อนเกิน อันตราย แกะด่วน

Comment

อีกอย่างคับ mb ผม มัน -48c อ่ะ งงมากเลย

Comment

เซนเซอร์ มีปัญหาแล้วครับ ตรวจสอบด่วนครับ

Comment

ลองดูใน BIOS ยังครับ

Comment

ดูใน bios แล้วครับ cpu 75c ,mb -45c ผมงงมาก ๆๆๆๆ ทำไงดีอ่ะคับ พัดลมวิ่งเร็วมาก

Comment

sersor เจ๊งแน่นอนฟันธง รีบเอาไปเครมด่วนคับ

Comment

Originally posted by bobo_piggy View Post
                  sersor เจ๊งแน่นอนฟันธง รีบเอาไปเครมด่วนคับ
                  ขอบคุณนะครับ สงสัยต้องไปเคลมจริง ๆ

Comment

ผมว่า Sink ไ่ม่แนบกับตัว CPU นะ เพราะว่าผมเคยเป็น พอถอด sink ออกมา ทาซิลิโคนใหม่ แล้วใส่กลับ มันก็ หาย ครับ กลับมาปรกติ

Comment

Working...
                    X