Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS กับซิลิโคน MX-1 นี่คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS กับซิลิโคน MX-1 นี่คุ้มมั้ยครับ

เห็นเมืองนอกเค้าทำกัน(นานแล้ว)

ในบอร์ดแห่งนี้ จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน

แต่ได้ยินมาว่า ทำแล้วประกันจะหด

ทำแล้วมันจะเย็นขึ้นกว่ามั้ยครับ เพราะMX-1 นี่ค่อนข้างเหนียว (โคดๆ) อีกอย่างนึง

มันจะมีจุดระบายความร้อนตรงแรมด้วย ครับ
    ถ้าผมหยอดตรงแรม(แต่ซิ้งค์มันจะไม่แนบสนิทกับแรม โอกาสมันจะย้อยมีสูงมั้ยครับ)

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by penguinbenz; 16 May 2007, 19:35:04.

อยากรู้ดัน

Comment

ทำไปเหอะครับ ผมว่าการ์ดจอจะเสียเนี่ย คุณต้องโมจนไหม้เลยนะครับ

Comment

ผมก็แกะ กาด์รผมมา ทา MX-1 เย็นลง นะ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          ผมก็แกะ กาด์รผมมา ทา MX-1 เย็นลง นะ
          อันนี้เย็นลงเยอะมั้ยครับ???

Comment

1-2 องศา อะ เพราะ กาด์รผม มันเป็น ไปร์ซิ้งไม่มีพันลม ชิบเซตผมยังแกะมาทา MX-1 เลย

Comment

ของผมใช่ Galaxy GF8800 GTS รุ่น OC ความร้อนปรกติอยู่ที่ 65-70 เฉลี่ยนะครับไม่เปิดแอร์ ถ้าเปิดแอร์ก็ราว 60-65 ประมาณนี้ พอผมทา MX-1 มันก็ลดมาได้เยอะเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ได้ทาที่แรมนะครับ เพราะว่าซิงมันไม่แนบกับแรม เลย ลอยไว้ เพราะคิดว่าถึงทาไปก็ไม่มีประโยชน์
              ความร้อนลดลงไปได้ ประมาณ 5-8 องศาครับ ของทั้งแบบเปิดแอร์และก็ไม่เปิดแอร์ ครับ เปิดแอร์ 25 องศา ตอนนี้ Idle อยู่ 53 องศา ครับ Full load ก็ไม่เกิน 70 ครับ ทาแล้วดีกว่าเดิมเยอะรับลอง

Comment

ชิบNB ของผมก็ทาmx-1 หึๆ

Comment

ผมก็ทุกซิงค์เลยยกเว้นแรม MX-1 แต่ของผมทำไมมันไม่ค่อยเหนียวเลยหว่า รุ่นหลอดยาวๆ มีปลอมไหมเนี่ย TK

Comment

ซิลิโคน 200บาท ใช้กับการ์ดตัวละหมื่นกว่าบาท

แถมไม่ได้ใช้ครั้งเดียวแล้วหมดหลอด

ประเมิณแล้วว่า คุ้ม !!

Comment

มันก็ไม่เหนียวนิครับ เหนียวต้อง AS-5 น่าปลอมว่า แพ๊คเกต แกะได้
                      ของผมก็ซื้อจาก TK เหมือนกัน

Comment

Originally posted by layjung View Post
                        ผมก็ทุกซิงค์เลยยกเว้นแรม MX-1 แต่ของผมทำไมมันไม่ค่อยเหนียวเลยหว่า รุ่นหลอดยาวๆ มีปลอมไหมเนี่ย TK
                        พอบีบแล้วทิ้งไว้ซักวันนึงครับแล้วค่อยเอาซิงค์ใส่เหนียวแน่นอนครับ

Comment

Working...
                        X