Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมที่เป่า Heatsink CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมที่เป่า Heatsink CPU

ผมใช้ AMD Athlon x2 3800+ ครับ ใช้ฮีตซิงค์กับพัดลมเดิมๆครับ อยากถามเพื่อนๆหน่อยครับ ว่าพัดลมที่เป่าซิงค์มันดูดลมตีซิงค์ หรือว่า ดูดความร้อนออกจากซิงค์ครับ

น่าจะเป่าลงนะครับ ส่วนใหญ่เป่าลงซิ้งค์

Comment

เป่าลงระบายความร้อนให้ซิ้งค์ครับ

Comment

เดิมๆหนะเป่าลงแน่นอน....

Comment

ของเดิมเป่าเข้าซิงค์หมดงับ ของเทพมีทั้งสองแบบ

Comment

เป่าลงอีกคน ยังไม่เคยเห็นเป่าออกแบบเพรียวๆเลย

Comment

ลองเปรียบเทียบกับการที่เราไปยืนหน้าพัดลมให้ลมเป่าโดนเรา กับยืนหลังพัดลมให้ลมเป่าไปทางอื่น อันไหนจะเย็นกว่ากัน นั่นคือคำตอบละ

Comment

เปาอัดเย็นกว่าครับ มันดูดไม่ทันคับ รับลองความร้อนขึ้นแน่ๆ ถ้าไม่อัดลงไป

Comment

อัดไปครับ

Comment

เป่าลง
                    case บางอันถึงกับมีพัดลมช่วยเป่าลมเข้า
                    heatzink อีกอันตรงด้านข้าง

Comment

ผมใช้พัดลมเป่าอัดทับกัน 2ตัวเลย แรงดี

Comment

Working...
                      X