Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน E6300 ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านใส่ซิงค์ไม่แน่ป่าวครับ ลองถอดออกเช็ดซิลิโคนออก แล้วหาซิลิโคนใหม่มาทาบางๆ แล้วใสซิงค์กลับไปใหม่ให้แน่ๆอ่ะครับ ถ้าไม่คล๊อคมากผมว่าวิธีนี้ประหยัดดีนะครับ

Comment

ลองลดไฟ ช่วยได้มากครับท่าน

Comment

ถ้าผมจะเปลี่ยนพัดลม cpu แนะนำเปนอะไรครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
          ปกติแล้วครับ

แต่ถ้าลดไฟเหลือซัก 1.20 -1.22 ได้ จะเย็นกว่านี้อีกมากครับ

ลองดูนะ CPU 49 Core 62 E6300 ซิ้งเดิมเหมือนกันครับ

แล้วแต่ดวงครับ
          ใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบ full load หรอคับ

ขอบคุนคับ ^^"

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
            ใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบ full load หรอคับ

ขอบคุนคับ ^^"
            ORTHOS
            CPUStabTest

Comment

ขอบคุนมากคับ

Comment

Working...
              X