Announcement

Collapse
No announcement yet.

Water Cooler แบบทำเอง ราคาไม่ควรเกินเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Water Cooler แบบทำเอง ราคาไม่ควรเกินเท่าไหร่

ตอนนี้ผมกำลังทำ Water Cooler เองทั้งชุดเลย (CPU+NB+SB) ก็ใกล้เสร็จแล้ว

แต่ตอนนี้ โปรเจ็คนี้ฟาดเงินผมไปแล้วเกือบๆ 6,000 บาท ราคานี้ยังไม่ได้รวมหม้อน้ำมอเตอร์ไซค์

กับปั้มตู้น้ำปลาเลย ตอนทำก็ทำไปเรื่อยๆ ไม่เคยมานั่งนับว่ามันผลาญไปเท่าไหร่แล้ว

ทำไมเงินที่ใช้ทำมากมายจังคับท่าน เสร็จแล้วเอามาโพสโชว์หน่อยนะคับ อย่างไรก็ดีผมว่าทำเองได้ความภูมิใจคับ อิอิ แล้วจะรอชมของแรงๆ

Comment

ผมก็หมดไปเยอะอ่ะ ยิ่งหัวฟิตติ้ง ทองเหลืองอ่ะ ผลาญเยอะเลยครับ ทำเอง รั่วอีก เซ็ง ๆ ทีหลังจะไม่ทำเองแล้ว ซื้อยกชุดดีกว่า เหอ ๆ

Comment

เพิ่มอีกสัก 1000 - 2000 ก็ได้ของเทพแล้วท่าน ไม่คุ้มเลย

Comment

เพิ่มเงินอีก 1000 - 2000 ก็ได้ของเทพน่ะผมก็พอเข้าใจครับ
          แต่ของผมมันน่าจะเทพกว่า อิอิ

เอาไปดูเล่นๆก่อนล่ะกัน สำหรับ AM2 เท่านั้นนะครับ ใหญ่ดีไหม

Comment

ทำซิงค์เอง ราคาแพงแน่นอนครับ

Comment

โอ๊ววววว สวยมั่กๆครับ แพงช่างมันครับเป็ฯประสบการณ์ + ความภูมิใจ อย่างน้อย WB อันนี้กรูก็มีคนเดียวในโลก อิอิ รอชมผล test ครับ เลิกเล่นน้ำไปสักพักแร๊ะ ไม่ค่อยมีเวลาดูแล ^^

Comment

ใหญ่ดีแฮะ แจ๋วไปเลยครับ DIY ด้วยตัวเองภูมิใจสุดๆ แต่ใช้งบเยอะแฮะ....

Comment

ดีครับมีอันเดียวในโลก

Comment

ผมเองหมดใปเยอะเหมือนกัน acrylic = 2000 แม่งไม่ยอมแบ่งขาย
                    fitting ทองเหลือง = 500
                    pump eheim 1046 = 3000 + โอย....220v
                    zalman block wb3 = 1650
                    ท่อ thermaltake = 350
                    หม้อน้ำจาก Bigwater SE = 3900 (ตอนนั้นต้องซื้อทั้งชุด)
                    พักน้ำจาก central houseware = 300 (ต้องระวังมันบาง)
                    และเวลา

Comment

Originally posted by sombat View Post
                      ผมเองหมดใปเยอะเหมือนกัน acrylic = 2000 แม่งไม่ยอมแบ่งขาย
                      fitting ทองเหลือง = 500
                      pump eheim 1046 = 3000 + โอย....220v
                      zalman block wb3 = 1650
                      ท่อ thermaltake = 350
                      หม้อน้ำจาก Bigwater SE = 3900 (ตอนนั้นต้องซื้อทั้งชุด)
                      พักน้ำจาก central houseware = 300 (ต้องระวังมันบาง)
                      และเวลา
                      แล้วเสร็จหรือยังล่ะท่าน ขอดูหน่อย

Comment

6000 บาท ราคาประมาณนี้ซื้อของนอกได้เลยครับ แล้วนี่ถ้าจ่าย ปั๊มน้ำ กับ หม้อน้ำ ผมว่าเกือบหมื่น ไม่คุ้มเอาเลย...บานปลายไปหน่อยนะ

Comment

ของแบบนี้ เอาความภูมิใจมากกว่ามั้งครับ ได้ความสนุกที่ได้ทำ เรื่องราคาสู้ไอ้ที่เค้าผลิตแบบปั๊มปริมาณเยอะ ๆ คงไม่ได้ ต้นทุนต่างกันสั่งทำ 1 ชิ้น กับ 5000 ชิ้น(สมมุติ) ทำแล้วมันเย็นพอกัน หรือเย็นกว่า ก็โอเคแล้วมั้งครับ

Comment

แล้วถ้าเย็นกว่าแต่ มีน้ำซึม ๆ แบบไม่รู้ตัวละครับ

Comment

here you go

http://forums.overclockzone.com/foru...741#post570741

Comment

Working...
                              X