Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงดีงับให้คอมหายร้อน สเปค...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงดีงับให้คอมหายร้อน สเปค...

เครื่องผมมันร้อนประมาณ 45องศา ผมอยากให้มันร้อนประมาณ25องศาอ่ะงับ
    ของผมเปงsocket 478 intel pentium4 mainboard fsb800 chip via
    มีพัดลม2ตัว สายไฟเยอะมาก เพราะเครื่องของbeltaแต่mainboardเปลี่ยนใหม่
    เพราะตัวเก่าพัง เปิดแล้วไม่ปิดเลย ทำได้มะงับเปิดแล้วไม่ปิดเลย แต่25องศา
    ช่วยบอกงบด้วยนะงับ ขอบคุณงับ

25องศา มันจะเย็นไปป่าวครับ

เครื่องคุณร้อน 45องศา ผมก็ว่ามันไม่ได้ร้อนอะไรมากมายเลยนะครับ

เก็บสายไฟให้เป็นระเบียบก็แจ่มแล้วนะผมว่า อิอิ

Comment

เครื่องผมก็ P4 เหมือนกัน ใช้ซิ้งค์ Thermaltake i2 ตอน เปิด PWM ตอน Idel อยู่ที่ 50 นิดๆ ฟูลโหลดไปที่ 50 ปลายๆ ผมก็โอเคแล้วนะ มันเป็นธรรมดาของ P4 ละ

ถ้าอยากได้ 25 คงต้องเล่นน้ำแล้วล่ะครับ ถ้าไม่ถึง ต้องเล่นน้ำแข็งแห้ง อันนี้ล่ะถึงแน่ ว่าแต่กล้าลองไม๊ล่ะครับ

Comment

25 คงไม่ได้แน่ๆครับ แค่อุณหภูมิห้องไม่แอร์ก็ 30 กว่าๆเข้าไปแล้ว แล้ว cpu มันจะเย็นกว่าสภาพแวดล้อมได้ยังไงละครับผม ยกเว้นว่าคุณต้องเล่น dry ice หรือ LN2 โน่นแหละครับ รับรองว่าเย็นสมใจแบบติดลบเลยครับ

ปล. 45 องศาถือว่าโอเคแล้วครับสำหรับ P4 ถือว่าไม่ร้อนครับ ไม่ต้องหาเรื่องเสียเงินหรอกครับ

Comment

ยากครับที่จะลงไปที่ 25 องศาได้คงต้องเปิดแอร์ 15 องศาแล้ว+พัดลมเป่าจ่อซีพียูถึงจะมีสิทธิไกล้มันได้ครับ

Comment

ของเค้า p4 2.0 oไป3.2 ร้อน 30ต้นๆระบบลมนะไม่น้ำอิอิ(ความลับอยู่ที่สิ่งนั้น)

Comment

25ก็ ซื้อ Andyมานะครับ แล้วก็ไม่ต้องปิดฝาเคส อัดพัดลมจ่อเลยครับ

Comment

ง่ายมากคับ เปิดแอร์เลย ผมเปิดแอร์ 26 มะเปิด 36 Mainbroad / 36 มะเปิด 42 CpU

Comment

เอาน้ำแข็งลูบ ๆ

Comment

ผมว่าปกตินะครับเครื่องผม idle36-39 fullload ไม่เกิน50 P4 เหมือนกันครับ

ลองเอาเครื่องมาเป่าฝุ่น หรือจัดระเบียบดูนะครับ เผื่อจะเย็นลง

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                      เอาน้ำแข็งลูบ ๆ
                      CPU ครับ ไม่ใช้จันดารา เอ๊ะยังไงเนี้ย

Comment

Working...
                      X