Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวก sink ใหญ่ๆ หนักๆ เราเอาเคสวางตั้งปกติได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวก sink ใหญ่ๆ หนักๆ เราเอาเคสวางตั้งปกติได้ไหม

ถ้าเราตั้งเคสปกติ น้ำหนักจะรั้งบอร์ดหรือเปล่า หรือต้องวางเคสนอนเท่านั้น

ไม่เป็นไร ขอแค่ติดตั้งให้มันคง + ขันน๊อตเมนบอร์ดให้ดีๆ

Comment

บอดงอแน่นอน ถ้า >>>>>
      เคสเป็นพวกเหล็กบางๆ หรือเคสมีเนียมถูกๆ
      ยึดซิ้งไม่ครบทุกด้าน ยึดไม่แน่น ไม่เหลือ งอ 11000%

Comment

ลองที่ว่าหนักๆ มาแล้ว เคสสังกะสี...บอร์ด บ้านๆ ก้รับไหวทั้ง hyper6+ กับ u-120 7ขีดกว่าๆทั้งคู่ ขอแต่ใส่ให้ ถูกก็พอ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ไม่เป็นไร ขอแค่ติดตั้งให้มันคง + ขันน๊อตเมนบอร์ดให้ดีๆ
          แล้วถ้าเกิดวางเคสวางราบ (ไม่ใช่ระบบเปิดนะคับ) จะเป็นไรป่าวคับ

Comment

ถ้า mb ใหม่ ๆ คงไม่มีปัญหาหรอกครับ

Comment

นินจา ผม วางตั้ง มาจะเป็นปี ก้อยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่เคสมันดูคับไปถนัดเลยอ่ะ

Comment

ผมใช้ลวดเกี่ยวซิ้งค์ไว้กับเคส ช่วยได้นะครับ แบบไม่ได้แต่งสวยซะอย่าง ปิดฝาได้ด้วย

Comment

บอร์ดจะงอคับ ทิ้งไว้นานๆบอร์ดแอ่นคับ

Comment

ของผมแอ่นเล็กน้อย อิอิ

Comment

Working...
                    X